• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó phú quốc nhà quangnhoc

quangnhoc

Member
gửi mấy anh em xem một vài hình của chó pq nhà em ( cái này nói thật là của anh kimwanlee cho mượn nuôi đó) mà giờ nó theo em riết rồi củng thương nó quá chừng !

hình này là lúc đang post bài này lên là nó nằm dưới chân em !

đây là hình xoáy của em nó

cái này em kêu nó ê vệnh ngồi xuống chụp hình cái coi mày.

hình nghiêng phải

con này kén ăn kinh khủng mổi ngày phải một món riêng biệt cho nó mà nó chỉ ăn vài miếng thôi rồi phải đổi lại thứ khác nửa mới ăn tiếp. sẳn đây em xin phép ngày mai sẽ đưa em nó vào khoá huấn luyện luôn! do em biên đạo luôn !

quangnhoc

Member
hic,nó kén ăn như vậy hèn gì ốm mà thấy luôn xương sường,phải huấn luyện lại thui,bạn cứ lấy cơm không rưới tì nước mắm cho nó ăn,nó ko chịu ăn là cho nó ăn "bánh tét" vô mông liền,từ từ sẻ bỏ được thói quen kén ăn
hong đánh nó được bạn àh, chỉ đánh khi nào nó làm sai thôi. cái nào không ăn là nó hất đổ lliền nấu cho nó một tô cháo thịt bò vậy mà nó ăn vài miếng củng hất luôn ra ngoài hiện giờ chuyển qua A3 rồi nhưng chỉ ăn một ít rồi thôi không ăn nửa! nó không phải ốm đâu nó rất khoẻ mạnh và khôn ngoạn trừ trong chuồng ra thì nó luôn theo mình khi ở ngoài, nói một tiếng là nó nghe liền ! hiện tại đang nhốt nó để thực hiện chế độ cho gì ăn nấy !

quangnhoc

Member
cám ơn bạn hôm nay cân nó thì nó được 17,5kg rồi hơn hồi mới về là 500gr hi hihi hong biết sao kỳ vậy nửa gửi anh em vài ảnh của nó nửa

yennhi

Member
cám ơn bạn hôm nay cân nó thì nó được 17,5kg rồi hơn hồi mới về là 500gr hi hihi hong biết sao kỳ vậy nửa gửi anh em vài ảnh của nó nửa

Con vện này nhìn gióng con vện cũ bác Kimwan quá anh Quangnhoc, có điều nhỏ tháng hơn thì phải, cái đuôi nó thì gióng hệt.

Nó đó Yennhi! Quangnhoc khoái nuôi nên mượn về nuôi mà.

6 tháng 17Kg - Nhát bà cố luôn may mà cái giọng sủa Ông ổng chứ không tưởng chó cái - nghịch giỡn khùng khùng lắm (được cái nuôi nhà nên hiền hiền lại hay chứ giống con A Hắc thì có mà bỏ đi sớm - 3 tháng tuổi mà suốt ngày cắn lộn)

Con Bố vàng con mẹ đen nên vện không đẹp nếu đổi ngược lại thì có khi may mắm được màu sậm như con của Phước - nhưng mà thôi kệ - mấy ACE của nó không vện thì nhìn giống chó Thái quá (không hay - bỏ)

Mà nó ăn ở độ cao 30 cm - nếu Quangnhoc để đồ ăn dưới đất thì nó ăn 1 tý rồi bỏ. A3 để cao ngày ăn 0.5 Kg - cố gắng chịu khó tý với lại khi xích thì xích cao lên trên khoảng 1m

Bổ sung thêm 1 tý: cái đuôi là "chiến công" tập sự của Kwan đấy! phải sờ vào mới thấy tiếu lâm! chứ nhìn không thì không hiểu đâu

yennhi

Member
Nó đó Yennhi! Quangnhoc khoái nuôi nên mượn về nuôi mà.

Con Bố vàng con mẹ đen nên vện không đẹp nếu đổi ngược lại thì có khi may mắm được màu sậm như con của Phước - nhưng mà thôi kệ - mấy ACE của nó không vện thì nhìn giống chó Thái quá (không hay - bỏ)
Anh nói em mới dám tiếp lời nhìn cái mặt và cái dáng nó hao hao chó Thái, lông thì chưa tậng tay sờ mó nhưng thấy sát và mượt quá ( chắc có lẻ anh chăm kỷ :) )

Câu hỏi hơi ngóc nhưng liều mình hỏi cho tậng vấn đề có gì anh bỏ quá cho thằng em :). ( có khi nào nó lai chó Thái ko anh )

quangnhoc

Member
bây giờ nó không còn hiền lành nửa đâu nha anh wan nó mới vừa vật một con mèo xong bắt được 2 con chuột cống luôn he he he đang lâm le cạp con chó hàng xóm mấy bửa nay! còn cái khoản ăn thì em cầm lên cao cho nó ăn rồi anh àh giờ thì hiểu ý nó lắm rồi. chủ nhật này đi off em sẽ mang em nó theo luôn! có mổi tội khi cho nó ở nhà một mình thì nó hú ghê quá (mọi người tưởng nhà em có chó sói )

quangnhoc

Member
Anh nói em mới dám tiếp lời nhìn cái mặt và cái dáng nó hao hao chó Thái, lông thì chưa tậng tay sờ mó nhưng thấy sát và mượt quá ( chắc có lẻ anh chăm kỷ :) )

Câu hỏi hơi ngóc nhưng liều mình hỏi cho tậng vấn đề có gì anh bỏ quá cho thằng em :). ( có khi nào nó lai chó Thái ko anh )
mới đầu củng tưởng lai thái đó yến nhi nhưng khi nghe anh wan nói là chó pq mới thấy thích thú. con này khôn lắm anh em nào muốn trải nghiệm qua thì nuôi thử đi ! thịt bò là nó chê nhá! con này vẩn chưa lớn lắm đâu tính tình thì như con nít !được cái mình đi tới đâu nó theo tới đó! theo tới nổi bỏ ăn mà đi theo luôn nên mổi lần nó ăn thì phải ngồi kế bên luôn !

Kuppi

Active Member
Mod ơi xoa dùm em bài nay bị trùng thank...................................!
Yếnnhi nhìn hay thiệt, Kuppi chụp em Vện màu vàng vện, quangnhoc chụp sao không biết em nó ra màu xanh xanh vện ,mà yennhi cũng nhận ra.Chắc nhờ cái đuôi.

Yennhi này, các anh chị em của Vện bác Kimkwanlee đã cho đi vì lông nhung giống thái (theo lời bác Kim) còn mỗi em này bác ấy kết nhất mà bạn cũng cho là cái mặt giống thái thì buồn!

Yennhi sao vẫn chưa post bài mời ACE họp mặt cuối tuần Offline Chó PQ và Chó Lớn lần 2, lo rong chơi ở đâu vậy cha?

Về hình thức em này thì hoàn toàn có thể đặt câu hỏi là có lai thái hay không mà chẳng sợ mích lòng chủ. Chính vì thế mà ACE của nó mặc dù đẹp nhưng đều loại bỏ vì màu đen và vàng dẫn đến tranh cãi.

Chỉ giữ lại em Vện này vì chúng ta đều đang ngầm cho là chó thái không có Vện. Nó chắc chắn là vện (nếu ta nói nó là Thái hay lai thái thì lại phải thay đổi nhận định 1 lần nữa)

Nó là con trong đàn bố mẹ PQ "mang từ đảo về" (Mình ghét nhất cái từ vớ vẩn này - vì hoàn toàn có thể Lai với chó thái dù ở đảo PQ hay ở Công gô nên bản thân nó chẳng có ý nghĩa gì mà lại rất được nhiều người tín nhiệm).

Chính vì vậy mình cũng chẳg dám nói là PQ hay Lai Thái nữa. Tư chúng ta toàn phản bác chính chúng ta rồi (mới hôm nào còn nói chi PQ mới có vện - vây mà rõ là vện đây thi vẫn sợ lai thái)

Thôi thế thì thế này vậy - Từ nay sẽ ít dùng từ chó PQ thôi mà dùng là chó xoáy sinh trưởng tại Việt Nam.

Mà nghĩ cũng đúng! nếu gọi là chó PQ thì hoàn toàn có thể là chó cỏ, chó sói, chó GSD sinh ra và lớn lên ở đảo PQ và ta ra ngoài đó "mang từ đảo về".

Vì thế con đường phát triển chó PQ của chúng ta vẫn còn gian nan lắm!

mới đầu củng tưởng lai thái đó yến nhi nhưng khi nghe anh wan nói là chó pq mới thấy thích thú. con này khôn lắm anh em nào muốn trải nghiệm qua thì nuôi thử đi ! thịt bò là nó chê nhá! con này vẩn chưa lớn lắm đâu tính tình thì như con nít !được cái mình đi tới đâu nó theo tới đó! theo tới nổi bỏ ăn mà đi theo luôn nên mổi lần nó ăn thì phải ngồi kế bên luôn !
Ối giời! thịt bò mà còn chê thì đúng là ngu rồi chứ còn gì - con này ăn A3 riết nên lạ miệng tý thế thôi chứ cứ nhìn cái hôm off nó ăn sụn bò là đủ thấy hao tài rồi =))

quangnhoc

Member
mới đầu em củng nghĩ chó pq phải thế này thế kia nhưng giờ nuôi con này lại có thêm nhận định mới tất cả đều rối tung trong đầu hết giờ nghỉ tới pq thì nó cứ tùm lum hết trơn chẳng biết đâu là đâu hết! nói chung con này săn mồi hay bản tính của nó còn hoang dại lắm bằng chứng là khi một mình buồn thì nó hú lên khi gặp chó khác không cùng bầy thì cắn khi gặp một số con vật lạ chạy thì đuổi theo cắn tính tình thì nhút nhát hay canh chừng lắm hong biết nó sợ gì nửa, có tiếng động là chạy ra cửa liền nhưng có điều em chưa thấy hai con chó nào ăn chung một tô cùng một lúc hết, nó lại làm được! nó là con chó trung thành lắm.

yennhi

Member
Yếnnhi nhìn hay thiệt, Kuppi chụp em Vện màu vàng vện, quangnhoc chụp sao không biết em nó ra màu xanh xanh vện ,mà yennhi cũng nhận ra.Chắc nhờ cái đuôi.

Yennhi này, các anh chị em của Vện bác Kimkwanlee đã cho đi vì lông nhung giống thái (theo lời bác Kim) còn mỗi em này bác ấy kết nhất mà bạn cũng cho là cái mặt giống thái thì buồn!

Yennhi sao vẫn chưa post bài mời ACE họp mặt cuối tuần Offline Chó PQ và Chó Lớn lần 2, lo rong chơi ở đâu vậy cha?
Haha post mời offline thì em viết rồi, có rông chơi ở đâu đâu nà, post và có thông tin hẳn hôi đấy nhé, chứ không như vài lời du khống làm mất lòng nhau. Chỉ sợ khi mời thì ACE Hội khác lại không tham gia cùng cho đông vui thì buồn buồn lắm anh Kuppi ơi :)...!

Anh khuyến khích ACE hội Toy dog tham gia cùng cho vui nhé. Thân chào anh.....!

thinh huynh

mấy anh chị ơi em muốn tìm 1 con PQ đực đẹp, chỉ giúp dùm em địa chỉ với, cảm ơn nhiều

quangnhoc

Member
bạn nên liên lạc với Trương Duy Khoa anh này biết mấy chổ bán chó ngoài đảo! còn không thì liên lạc với kimwanlee anh này củng nuôi nhiều chó pq lắm! chúc bạn mau chóng tìm được chú chó đẹp

kevuitinh

Member
nhìn nó còm quá , bạn nên cho nó uống sữa hoặc cho ăn thịt mỡ để nó mập lên , chứ thế này thì hơi ốm quá , :D