• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Phú Quốc 2.5 tháng bị bệnh ngoài da , các anh/ chị có kinh nghiệm giúp em với !

Em mới bắt con chó phú quốc 2 tháng tuổi , nuôi được gần chục ngày thì trên da bắt đầu xuất hiện những nốt đốm trắng . Ban đầu chỉ là các nốt nhỏ , e có mua sữa tắm FAY (chuyên trị bệnh nấm , ghẻ ...) tắm cho chó nhưng không đỡ . Mấy hôm sau em nó lại mọc rất nhiều nốt hai bên bả vai , sờ vào thành hạt , em bôi OXIT KẼM 2 ngày thì cái những cái hạt trên da chó có đỡ gồ lên nhưng lại lan ra nhiều chỗ hơn .

Hoang mang hơn nữa là hôm nay khi bôi thuốc cho chó phát hiện 1 cục cứng nằm ngay giữa gáy chó , cục đó to bằng khoảng quả trứng chim cút . Con chó của em nó vẫn ăn uống tốt , chơi đùa bình thường .

Các anh chị Pro về nuôi chó giúp em với xem em nó bị bệnh gì và chữa trị ra sao nhé . Em cảm ơn rất rất nhiều !!!!!