• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó nhảy đực 2 con chó khác nhau thì khả năng nào nhìều hơn??

socola_vnvt

chó nhà tôi ( thuộc loại bắc kinh )nhảy đực với 2 con chó khác nhau ( chó nhật và 1 con chó ta ), nó nhảy với con chó nhật 3 lần , và nhảy với con chó ta 1 lần ,
vậy khả năng chó nhà tôi mang thai con chó nào là nhhiều nhất ? tôi nghe nói chó nhật giống nó yếu hơn con chó ta , nên khả năng mang thai là của con chó ta , vậy có đúng ko ?

issac1240

em nghĩ có cả 3 khả năng, có con của chó nhật & con của chó ta, vì nó vốn có nhìu trứng mà, gặp được TT của con nào thì dính con đó thôi :)

tust268

he he cái nầy thì chúa mới biết khi nào chó bạn sinh thì mới biết thôi nhưng khả năng nó sẽ đẻ ra cả hai loại rất lớn nhưng tỉ lệ thế nào trong đàn con thôi

dingoo

<color="Orange">Chuyên gia</color>
Nguy hiểm cho chó mẹ

chó nhà tôi ( thuộc loại bắc kinh )nhảy đực với 2 con chó khác nhau ( chó nhật và 1 con chó ta ), nó nhảy với con chó nhật 3 lần , và nhảy với con chó ta 1 lần ,
vậy khả năng chó nhà tôi mang thai con chó nào là nhhiều nhất ? tôi nghe nói chó nhật giống nó yếu hơn con chó ta , nên khả năng mang thai là của con chó ta , vậy có đúng ko ?
Điều lưu ý khi chó cái nhảy ( với khác giống ) nếu giống chó cho nhảy ( đực) lớn con hơn giống chó cái , thường xảy ra tình trạng thai quá lớn so với thai của chó nhảy cùng giống , có thể dùng yếu tố dinh dưởng để hạn chế độ lớn của thai nhưng rất khó , Cần theo dỏi kỷ chó lúc sinh con để can thiệp kịp thời .

tuỳ thuộc vào ngày chuẩn ( từ 9 đến 12 ngày) nghĩa là con chó nhật phối ngày thứ 9 đến ngày thứ 12 của kỳ kinh. thì khả năng thuộc về con chó nhật, hoặc tương tụ con chó ta phối đúng như ngày trên thì tỉ lệ thụ thai sẽ thiên về con chó ta, mặc dù nó chỉ phối có 1 lần

kevuitinh

Member
các bác làm ơn cho em hỏi , con chihuahua đực nhà em , gần 1 năm tuổi rồi , nhưng nó cứ nhảy với con chó đực thiến ( nhà đối diện trong xóm ) là con xù , vậy có phải chó nhà em thèm gái phải ko ( hay bê đê ) ???

kevuitinh

Member
cái nữa là con chó nhà em cũng từ lúc quen con xù đó đâm ra như mất hồn , ăn ít đi hẳn ( ăn gần hết thì chui ra cửa nằm ngửi ra ngòai ) và khi nhà em mở cửa thì nó phóng qua nhà hàng xóm để nhảy với con chó xù đó , vậy em phải làm thế nào để ngăn ngừa tình trạng này ( em định ko thiến ) , chứ để thế tội nó , cảm ơn các bác trước :D

H_BinhXP

Cái này phải nói rõ ràng có giả thuyết như sau :
1. Con chó nhật nhảy với chó nhật vào khoảng 9 - 12 ngày kể từ ngày sa lơ : nhảy 3 lần
2. Con chó nhật nhảy với chó ta vào khoảng 13 ngày từ ngày salơ : nhảy 1 lần
Và sauy đó thì không cho nhảy nữa
--------------------------------
Xin BSGV cho hỏi khả năng thụ thai của con chó nhật với chó nào là hiệu quả nhất !

luv_rott

Member
cái này cũng khó nói lắm bác ah. bé cái kia nhảy với con nào trước vậy ? đó là yếu tố quan trọng nhất đấy ah vì khi nó chịu đực nhất thì đấy cũng là thời gian dễ đậu nhất.

huybinhxp

Member
Bé cái kia nhảy với em nhật trước được 3 lần vào ngày thứ 8, 9 , 10 kể từ ngày salơ
Nhảy với em chó ta vào ngày thứ 12 & ngày 13 kể từ ngày salơ
Mong bạn giúp mình xem xét với nhé ? Vì em chó nhật này của bà gì nuôi được 1 năm tuổi rồi nên vừa rồi sơ ý để xảy ra tình trạng như nêu trên