• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó nhà mình thuộc giống gì

bindehp

Bố mình mới được cho con chó mang về nuôi mà mình ko biết cún thuộc giống gì.Mọi người biết vào chỉ mình cái nhé, em nó mới được gần 3 tháng mà tai lúc dựng lúc cụp ( hầu như là cụp).Ai biết cách để tai nó dựng suốt thì bảo mình với nhé.Thanks mọi người nhé

Shot at 2012-05-25

Shot at 2012-05-25

Shot at 2012-05-25

Shot at 2012-05-25

Shot at 2012-05-25

Shot at 2012-05-25

Bimm bim

Member
Nhìn em này rất cá tính :x Bé nhỏ như fox mà có màu mảng như becgie.... không thể nào =))

bindehp

phốc lai gì hả bạn.em nhà mình mãi chưa dựng tai mình lo quá.thỉng thoảng nó cũng dựng tai lên.bạn biết lsao để cho tai nó dựng lên ko.em mình đc gần 3 tháng

033560200

Member
theo ý kiến chủ quan của tớ thì t nuôi mấy e phốc thì đều phải hơn 3 tháng mới dựng tại, ko nhớ là bao lâu nhưng cũng phải hơn 3 tháng đấy, trong thời gian này thì cho e í ăn thêm lòng trắng trứng và ko đụng đến tai e í :)

con cún của bạn lả minfin đó.3,5 tháng mới dựng tai được,cho ăn can xi non hộp 60 viên bán tại ch thuốc,llg cho trẻ em.:-*

khongaibiet

Member
chào bạn !

Bố mình mới được cho con chó mang về nuôi mà mình ko biết cún thuộc giống gì.Mọi người biết vào chỉ mình cái nhé, em nó mới được gần 3 tháng mà tai lúc dựng lúc cụp ( hầu như là cụp).Ai biết cách để tai nó dựng suốt thì bảo mình với nhé.Thanks mọi người nhé

Shot at 2012-05-25

Shot at 2012-05-25

Shot at 2012-05-25

Shot at 2012-05-25

Shot at 2012-05-25

Shot at 2012-05-25
theo tớ thì của bạn là phốc phanhxe . bạn bổ xung can xi cho bé 1 thời gian tai sẽ dựng . loại phanh xe phải sau 1 tuổi tai mỡi dựng hoàn toàn . yên tâm đi . nhưng trước mắt bạn fải tiêm vắc xin phòng bệnh cho cún đã .

Ziny Yzma

Member
Trông dáng dấp giống minpin lắm nhưng mà màu sắc thì lạ quá.Phần đầu thì thấy màu giống béc giê con (nhưng mặt thì nét minpin).Phần mình có phần y như minpin chỉ khác cái chân to hơn.(lẽ nào bố mẹ em ấy là minpin và béc giê8->,nhưng thấy thế thì lạ quá.Vì minpin vốn tí hon còn béc giê thì...khủng).Về tai thì mình nghĩ còn quá sớm để bạn lo lắng vì em bạn còn bé,chưa dựng tai được.Theo mình thấy chó con dựng tai sớm nhất khoảng tầm 3-3 tháng rưỡi.Có em dựng muộn thì từ 7 đến 8 tháng cơ.Nhưng bình thường thì các em ấy dựng tai vào khoảng tháng thứ 5 là dựng hoàn chỉnh.Em nhà bạn còn chưa đến 3 tháng mà:)

bindehp

Như mọi người trả lời thì chó e lai lung tung thế à.hixhix.mình hay sờ tai nó lắm k biết có sao ko.cho nó uống thuốc ntn hả bạn.cứ đút vào mồm r cho nó nuốt à( mình chưa có kinh nghiệm nuôi chó con bao giờ cả )
Em nhà mình 4 hôm rồi vẫn chưa đi nặng mình lo quá nó vẫn ăn uống đầy đủ bình thường vui chơi chạy nhảy và đi tiểu bình thường.hix

033560200

Member
mình cũg đoán e í lai mini pinscher (phanhxe),màu lông khá đặc biệt :X .... Theo mình bạn nên tìm đọc các phần chia sẻ kinh nghiệm hay góc chăm sóc-phòng bệnh cho cún ... đại loại thế để chăm sóc cún được tốt hơn, bạn tham khảo đây xem http://vietdog.com/forum/index.php/topic,587.0.html.... Bạn định bổ sung canxi cho cún thì ngoài việc uống thuốc thì bạn cho e í ăn uống những đồ nhiều canxi kết hợp phơi nắng là tốt nhất,còn uống thuốc thì t cho e nhà t uống canxi cho trẻ em dạng nước thơm ngọt nên nó tự ăn, ko tự ăn thì bạn cho vào xi lanh rồi bơm ít 1 vào bên mép e í ( ở từng lứa tuổi, trường hợp mà ngta bổ sung lượng canxi khác nhau nên bạn tìm hiểu thêm để phù hợp vs cún nhà bạn nhé,thừa canxi cũng làm cún bị đau chân đấy ...) .... Ngoài ra bạn nên cho cún ăn thêm rau, sữa chua ... rất tốt cho đường tiêu hóa

khongaibiet

Member
Như mọi người trả lời thì chó e lai lung tung thế à.hixhix.mình hay sờ tai nó lắm k biết có sao ko.cho nó uống thuốc ntn hả bạn.cứ đút vào mồm r cho nó nuốt à( mình chưa có kinh nghiệm nuôi chó con bao giờ cả )
Em nhà mình 4 hôm rồi vẫn chưa đi nặng mình lo quá nó vẫn ăn uống đầy đủ bình thường vui chơi chạy nhảy và đi tiểu bình thường.hix
bạn bẻ viên thuốc ra cho vào miếng lòng non cho chó ăn nó nuốt chửng ngay .