• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó nhà mình mọc mụn khắp người

Chào các bạn !
Mấy tuần trước bé fox nhà mình mọc vài cái mụn ở bụng có mủ trắng và hơi sưng, nhưng vài ngày sau lại lặn nên mình ko để ý lắm. Giờ mụn ấy mọc khắp người bé, nhất là ở vùng da mỏng như bụng, nách kèm theo rụng từng mảng lông. Mình đưa bé đi khám thì bs bảo bị ghẻ, kê thuốc DEP bôi ngoài da, thuốc trị nội ngoại ký sinh trùng để tiêm và cứ 2 ngày mình lại nấu nước lá xà cừ tắm cho bé. BS dặn chỉ tiêm trong 5 ngày, sau đó bé đỡ nhưng giờ mụn lại lên tiếp :( Ko biết có phải bé bị ghẻ ko và dùng thuốc gì hiệu quả. Mong các bạn tư vấn...

petmart

Vietpet sponsor
Hi bạn, thời tiết này nhiều cún có thể bị nóng trong người gây ra mụn ở dưới phần bẹn, bụng rất nhiều. Có thể xuất hiện dưới dạng là mụn sữa (màu trắng), hoặc mụn nước (màu vàng). Thường mụn này sau 1 thời gian nó sẽ tự hết, tuy nhiên gây ra ngứa ngấy rất khó chịu cho cún.

Bạn nên mua sữa tắm và thuốc điều trị các bệnh về ngoài da để hỗ trợ khắc phục nhanh các bệnh này.
Tham khảo thêm:

1. Sữa tắm trị các bệnh về ngoài da: Sữa tắm Joyce & Dolls Clear - Sữa tắm trị ghẻ nấm cho chó mèo - Pet Mart

2. Thuốc: Thuốc điều trị bệnh ngoài da cho chó mèo - SALOGE ACARICIDE SPRAY Plus | Pet Mart

Pet Shop Hà Nội - Siêu Thị Dành Cho Chó Mèo - Siêu Thị Thú Cưng - Đồ chơi cho chó mèo - Cửa hàng bán đồ cho chó mèo - Quần áo cho chó mèo - Phụ kiện cho chó mèo - Mua bán chó mèo các loại - Đại lý cung cấp - Thức ăn chó mèo - Phụ kiện chăm sóc chó, mèo - Dầu tắm các loại - Quần áo chó mèo - Dịch vụ chăm sóc chó mèo - Dịch vụ vận chuyển chó mèo - Mua Bán Chó Cảnh - Mua bán toàn quốc các loại chó nhập cảnh - Phối giống các loại chó thuần chủng - Nhận cung cấp theo đơn đặt hàng - Vận chuyển chó đi các tỉnh, thành phố - Giáo dục, huấn luyện cún cưng theo yêu cầu - Chụp ảnh studio trọn gói cho chủ và cún cưng - Tìm chó mèo bị trộm thất lạc - Dịch vụ Spa cho chó mèo - Tiêm phòng chó mèo theo định kỳ để đảm bảo cún yêu và mèo cưng của bạn luôn luôn khỏe mạnh - Nhận khám chữa trị thú y các bệnh của chó - Dịch vụ trông giữ và chăm sóc cún cưng - Dịch vụ tắm cho chó mèo