• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó nhà em nè

Em nó được 5,5 tháng. Em đang rầu vì không biết nó bị gì mà người cứ ốm tong teo, chân thì hạ bàn mắc dù em bổ sung canxi hàng ngày và cho chạy bộ. Các bác giúp em với

Lúc nó 3 tháng tuổi

shipmy

Anh ơi! Em hỏi chút nha!"Cu Ty" nhà anh lúc nhỏ có bị ốm ko?
Em nhìn thấy ngực của nó lép quá?nó có bị viêm phổi hay khí quản gì không?anh cho ăn uống như thế nào(CHẾ ĐỘ ĂN UỐNG)anh có tiêm phòng tẩy giun định kỳ không?

Hồi nhỏ nó bị viêm phổi 2 ngày, rồi từ đó tới giờ không có bệnh gì cả. Ah mà lúc cho nó ăn thức ăn khô thì nó khẹc khẹc như bị mắc ngẹn vậy. Tẩy giun thì mình cũng đã tẩy rồi. Chế độ an của nó cũng bình thường ah. Ngày 1/2 kg A3 + cơm hầm với thịt + xương, phổi + 5cc canxi. Các bác giúp em với, em thấy nó mà xót cả lòng

Hong Minh

Member
ở Sài Gòn nhiều người nuôi GSD lắm đấy bạn, mình nghĩ con chó của bạn chắc bị ảnh hưởng Viêm phổi từ ngày bé đấy, mà bạn đừng cho nó ăn Xương vì nó còn nhỏ mà.

Chào anh Chương. Em là Nhân nè. HÔm trước có liên lạc với anh nhưng tiếc là chưa gặp mặt được. Chân hạ bàn có thể là do anh nuôi trên nền gạch men cho nên em nó mới bị vậy. Thứ 2 về tình hình e nó nhon quá có thể là do bệnh. Em nghĩ tốt nhất là anh nên cho nó đi khám bác sĩ. Gần nhà mình cũng có nhiều trạm thu ý mà ngay đầu ngã tư có 1 cái. Em thì hay khám ở chỗ bác sĩ Hiển đường Bình Thới. Nếu anh muốn thì em cho anh số điện thoại của bác sĩ Hiển sẽ đến tận nhà để khám.