• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó nhà em bị hôi (tắm không hết TT.TT)

Cá Bơi Ngửa

Chihuahua nhà em nó rất nghịch (1 năm t rồi) nên lúc nào cũng ra mồ hôi hôi lắm. Tắm rồi mà vẫn có mùi...làm tn bây giờ hả các bác ??? :worried::worried::worried::(:)(:)((

andyaus155

Active Member
Bạn đắp lên người nó ít giềng + ít xả rồi hơ qua lửa 1 lúc là thơm ngay bạn ạ ^^

Hung.tinhyeu

Active Member
Chihuahua nhà em nó rất nghịch (1 năm t rồi) nên lúc nào cũng ra mồ hôi hôi lắm. Tắm rồi mà vẫn có mùi...làm tn bây giờ hả các bác ??? :worried::worried::worried::(:)(:)((
Chó có bài tiết qua lông đâu mà lại nói nó ra mồ hôi, hôi lắm. Xem lại cách chăm sóc đã thì sẽ thấy và biết.

phamhuyhoang

Active Member
Bạn đắp lên người nó ít giềng + ít xả rồi hơ qua lửa 1 lúc là thơm ngay bạn ạ ^^
bạn này nói vậy là không được rồi ^_^ bạn lên nhật tân ở đi nhé ^_^
con chó không có tuyến mồ hôi nên không có mồ hôi.trên người nó cũng như cái chăn nếu để khô và thoáng đãng thì không hôi nhưng nếu để ẩm ướt thì sẽ rất hôi.bạn nên xem lại chuồng và nơi thả em nó .còn nguyên nhân khác nữa là do hôi từ miệng em nó.^_^ cái này thì hơi khó ...đánh răng cho em nó ^_^ (vụ này mình chưa làm ).nguyên nhân đơn giản mà hay mắc phải là bạn dùng sữa tắm của người cho tắm cho cún nên...hôi ^_^ mua dầu tắm dành riêng cho cún tắm cho em nó bạn nhé .khi tắm xong bạn sấy khô người em nó rồi lấy chút phấn rôm baby thoa đều trên mình em nó ...
đó là những cách mình biết.(ah còn vụ phun rượu voska lên người em nó nữa chứ )

nguyenmaiphuquy

Active Member
Ông này viết bài trong 1 diễn đàn những người yêu chó mà viết nhăng viết cuội,trong 1 topic khác nói về tụi đánh chó bả chó thì ổng đi ngược với suy nghĩ nhiều người là cảm thông với hoàn cảnh bọn đánh chó,chỉ vì hoàn cảnh mới đi đánh chó bả chó.Topic này người ta hỏi cách tư vấn cún bị hôi lông thì ổng tung 1 câu xanh rờn như trên,tui nghi ông này là dân chuyên nuôi chó nhà lớn rồi đánh làm thịt ăn như gà đây.

andyaus155

Active Member
bạn này nói vậy là không được rồi ^_^ bạn lên nhật tân ở đi nhé ^_^
con chó không có tuyến mồ hôi nên không có mồ hôi.trên người nó cũng như cái chăn nếu để khô và thoáng đãng thì không hôi nhưng nếu để ẩm ướt thì sẽ rất hôi.bạn nên xem lại chuồng và nơi thả em nó .còn nguyên nhân khác nữa là do hôi từ miệng em nó.^_^ cái này thì hơi khó ...đánh răng cho em nó ^_^ (vụ này mình chưa làm ).nguyên nhân đơn giản mà hay mắc phải là bạn dùng sữa tắm của người cho tắm cho cún nên...hôi ^_^ mua dầu tắm dành riêng cho cún tắm cho em nó bạn nhé .khi tắm xong bạn sấy khô người em nó rồi lấy chút phấn rôm baby thoa đều trên mình em nó ...
đó là những cách mình biết.(ah còn vụ phun rượu voska lên người em nó nữa chứ )
Ông này viết bài trong 1 diễn đàn những người yêu chó mà viết nhăng viết cuội,trong 1 topic khác nói về tụi đánh chó bả chó thì ổng đi ngược với suy nghĩ nhiều người là cảm thông với hoàn cảnh bọn đánh chó,chỉ vì hoàn cảnh mới đi đánh chó bả chó.Topic này người ta hỏi cách tư vấn cún bị hôi lông thì ổng tung 1 câu xanh rờn như trên,tui nghi ông này là dân chuyên nuôi chó nhà lớn rồi đánh làm thịt ăn như gà đây.
Mấy câu nói đùa không ai để ý mà cũng bị bới móc ra để nói lên tính cách và mình là dân nuôi chó thế nào à? =))
Mình không có tình cảm sâu nặng với chó như các bạn mà chỉ nghĩ cho cùng đồng loại. Thay vì ngồi viết bài kêu gọi bảo vệ chó, yêu chó thì mình đi làm tình nguyện, ủng hộ tiền cho những người hoàn cảnh khó khăn mà thôi. Bạn nhìn thấy ánh mắt con chó bị nhốt trong lồng thì thương nó, phẫn nộ cho nó, còn mình thì chỉ liếc qua thôi, mình còn phải đi gặp các em bị khuyết tật, ánh mắt các em ấy còn đáng thương hơn nhiều.
Đây là diễn đàn dành cho người yêu động vật, mình không có khuyên khích hành hạ động vật, mà chỉ nói là mọi người tự lo, rút kinh nghiệm đi trước mà tự bảo vệ vật nuôi của mình. Yêu chó nhưng đừng quên những người, những mảnh đời khó khăn xung quanh mình.
Chưa chắc những người mồm to kêu thương yêu, bảo vệ chó mà đã thật sự thương chó. Giờ con chó bạn bỏ cả số tiền lớn mua từ nước ngoài đoạt giải này giải nọ hay do 1 anh em, chiến hữu nào thân thiết tặng tự nhiên xổng ra bị con chó hàng xóm cắn chết, mình nghĩ có khi lúc đó bạn cũng điên lên mà giết cả con chó hàng xóm ấy chứ >:D<
Bất đồng quan điểm thì tốt nhất không nên nhắc tới hay đụng nhau làm gì mất hòa khí và có khi bị cảnh cáo ban nick ^^. Chưa chắc bạn đã yêu chó bằng mình đâu bạn ạ.

mr_trung

Member
có thuốc xịt đó bạn không phải tắm nhiều là hết đâu . bạn nên hỏi tại các cửa hàng bán phụ kiện cho chó đó bạn .

smalbacba

Member
Dùng chai khử mùi thường xuyên không tốt cho cún đâu bạn ơi ! Dùng nhiều cún nhà bạn sẽ có vấn đề về hô hấp đấy (sổ mũi, khó thở do dị ứng mùi lạ..) cứ làm theo cách của phamhuyhoang là được rồi. Nên nhớ giữ cho cún luôn khô ráo,lau cho em nó sau khi đi vệ sinh,giữ ấm đừng để cún sổ mũi (1 trong những nguyên nhân gây hôi)

ThuyDaoTan

Nhà minh cũng đã từng nuôi Chihuahua. Tuy em nhà mình nhỏ thó, nhưng hôi cũng kinh lắm. Lúc tắm, mình thường vắt chanh, pha loãng với khoảng 1 bát con nước, tắm cho em ý.còn vỏ chanh, mình rửa sạch, cắt nhỏ, sau đó sát nhẹ lên lông của em ý.không cần dùng sữa tắm đâu. nếu cầu lỳ, bạn có thể đi tmf lá bạc hà về dung lấy nước cho em ý tắm. lá này có thể tìm mua ở các hàng bán lá xông ở chợ.

cuken

Member
có thể chó của bạn bị bệnh ngoài da nên mới hôi,bạn đưa đến thú y khám đi.nhà mình nuôi 10con chó lận,định kì tiêm thuốc dưỡng lông nên chẳng con nào bị hôi cả.

cuken

Member
nhà mình nuôi 10con chó lận chăng con nào bị hôi.hàng tháng mình tiêm thuốc dưỡng lông ,tắm rửa sạch sẽ nên ở chung trong nhà với mình và chẳng sao cả.có thể chó của bạn bị bệnh ngoài da,bạn đưa em í đi khám thử.

bạn đến mấy cửa hàng pet shop hay PKTY mua chai dầu tắm cho chó hiệu Our Dog mùi TRÀ (màu vàng), loại này khử mùi hay lắm đó, mình đã dùng thấy rất hiệu quả