• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó nhà em bị bệnh lạ lắm nè mấy bác giúp em!!!

Joker_gamo

đầu của chú cún nhà em có rất nhiều rận, rồi sau đó nó gãi đến tróc da đầu, một hôm thì em thấy trên đầu nó có những con hay cái gì lạ lắm, nó cứ bám chặt vào da đầu, rồi vài bữa em lại kiểm tra thì hỡi ôi! cái đầu của chú cún em như là một dề cơm cháy vậy, em có thuốc mua về tắm rồi, nhưng vẫn không hết, và anh em kêu là mỗi ngày sức thuốc lào cho nó, mà 10 lần cũng như 0, nó vẫn không hết:((, mấy bác có biết bệnh này là gì và cách trị bệnh này không, giúp em với em thấy nó ngứa tội quá:((

minh2712

Member
Cái mà cứ bám chặt vào đầu ý, người ta gọi là con Ve :D lúc đầu bé về sau nó to như hạt ngô. Bạn tắm sạch cho cún rồi chịu khó dùng tay bắt hết bọn ve rận này, nhớ là bắt con nào thì kill con ấy! Vài lần là hết ngay :D

Joker_gamo

không phải là ve đâu, buổi nào em chụp hình rùi đem lên cho mấy bác xem, nó nhỏ hơn ve nhưng nó nhiều hơn ve, nó chỉ tập trung bám vào chỗ bị thương do gãi quá nhiều của chó em rồi bám vào chỗ bị thương khác, nó nhiều lắm, quá trời luôn, nhìn mà phát khiếp

bạn ơi.Tốt nhất là đem đi khám đi.Để lâu ko tốt đâu.Chúc bé của bạn sớm khỏi bệnh