• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó nhà em đi cứ bị vẹo sang 1 bên là làm sao ạ ???

bi.ryan

Member
các bác cho em hỏi ...em cocker nhà em đã đc 18 tháng rồi ...nhưng k hiểu sao (có thể vì em í hơi béo) mà khi đi em í cứ bị vẹo mông sang bên phải í ạ :-ss ...còn khi chạy thì vẫn bt ...các bác cho em hỏi như thế là em nó bị làm sao ạ ???

Trước giờ em nó có như thế không bạn, hay chỉ mới đây
Có thể em nó có tật hay do thói quen nào đó

Muốn biết chính xác bạn có thể đi đến nhưng PM có thể chụp được X - Quang để kiểm tra khung xương của em nó!

Vài điều chia sẽ!

bi.ryan

Member
Thks bác đã chia sẻ cùng em...em nghĩ chỉ cần vài tâm sự nho nhỏ thế này cũng đủ để ae hiểu tình cảm các mem trong cùng 1forum dành cho nhau...ấy vậy mà câu hỏi e đưa ra (hơi chung chung, khó chuẩn đoán...em xin nhận khuyết điểm) bao lâu nay cũng chả thèm có lấy 1 cái comment...nói thực em hơi buồn :)
còn johnny nhà em bị như vậy thì em cũng nghi nghi do ngày xưa em nó ốm gần chết ...bao công sức, thuốc thang, đâm chọc nát cả đùi mới cứu sống em nó khỏe mạnh như hiện tại...theo như suy đoán của em là do từ ngày xưa nó đau quá, tập tễnh...h thành tật đi vẹo...chứ nó vẫn khỏe mạnh, chạy như giặc...chỉ phải cái tội về mĩ quan...nhìn nó đi muốn đá cực bác ạ >.<

hoangtkv

Active Member
Đừng hỏi tổ quốc đã làm gì cho bạn, hãy tự hỏi bạn đã làm gì cho tổ quốc hôm nay.
Không phải anh em diễn đàn không tốt bụng trả lời bạn mà là câu hỏi của bạn tự bạn có thể trả lời được, và cũng có thể tự tìm hiểu thông tin trên diễn đàn và kết luận được nên mọi người không muốn nói nữa. Bạn mới vào diễn đàn thì không nên trách móc mọi người không giúp mình như thế. Lần sau bạn cứ thử hỏi những câu quan trọng hơn và chờ đợi tình cảm của anh em diễn đàn nhé.
bi.ryan

Member

bi.ryan

Member
Em biết em trách móc như vậy cũng thật k phải...nhưng bác thử đặt mình vào hoàn cảnh em...là 1 mem mới, ít kinh nghiệm...em đã rất vất vả tìm hiểu qua các bài đọc, bài viết (trường hợp cún nhà em k hề có 1 tài liệu nào nhắc tới)...thăm hỏi nhiều người nhưng đến h vẫn chưa nhận đc đáp án...đưa câu hỏi lên mong mỏi chờ câu trả lời để sớm tìm đc cách chữa trị cho cún nhà em...nhưng ngày lại qua ngày...em cũng tủi thân chứ :(
nhưng dù sao cũng cảm ơn bác vì đã góp ý...em xin tiếp thu và sửa chữa ạ ...sẽ cố gắng đóng góp nhiều hơn nữa cho diễn đàn ^^
thân.

biron

Member
thằng bi nhà tớ trước nhỏ cũng hay bị đi vẹo như thế.nhưng lớn hết bạn ạ,chạy tự nhiên nó hết,nhưng con nhà bạn 18 tháng thì cũng lo đấy,con nhà tớ chỉ bị lúc nhỏ xíu tầm 3 tháng thôi,hồi đấy sợ tưởng bắt nhầm con chó bị lỗi,nói chung là không vấn đề chỉ hơi xấu tý :))