• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó nhà em đang có chửa mà bị ve nhiều quá , ...

dragont2006

mọi người ơi giúp dùm em dzới , con chó nhật nhà em có chửa sắp đẻ mà nó bị ve nhiều quá em xịt hết chai thuốc luôn rồi , dạo này em thấy mấy con ve nó bò ra nhà nửa , giờ không biết làm sao luôn. mọi người giúp dùm em nha.

xịt hết cả chai mà không khỏi có thể mua thuốc đểu rồi hơn nữa chó bình thường cũng không được lạm dụng loại này vì nó sẽ có mùi khó chịu khiến chó hắt xì hơi .nó và thuốc giun cũng là thuốc độc mà cần có liều lượng phù hợp .Mình dùng loại của FAY nhưng chỉ xịt vào đuôi thôi còn lấy bông chấm thuốc vào tai vì chó nhà mình rất nhạy cảm với loại này tai lại gần mũi mà khó diệt nhất chỗ còn lại mình dùng nhíp và tay lôi con nào nhúng vào cồn luôn .Lúc tắm cho nó thì cho nó đi chỗ khác đồng thời giặt thảm quét dọn xung quanh .Thảm khô phun thuốc lên thảm xung quanh chuồng hong gió hết mùi thuốc .Bạn thử làm xem