• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó mới về nhà mới bị tiêu chảy có phải bệnh hay ko

namjerry

Member
Em mới mua 1 em Rot khoảng 1,5 tháng tuổi vừa về nhà được 3 ngày mà vẫn bị ỉa chảy em lo lắm dù biết là chó con mới về nhà là hay bị tiêu chảy. Em đã cho nó chích 1 mũi ngừa 6 bệnh ko biết nên cho ăn uống thế nào cho phải mong các anh có kinh nghiệm giúp em với:praying::praying:

nghuuhoa

Member
Sao vây? Em đang khg khỏe mà tiêm vaccin à? Nếu đã ăn cơm thì chuyển qua cháo, hay thức ăn khô royal canin càng tốt. kiêng thịt mở. Thêm it men tiêu hóa vào. Thức ăn khô ngâm trong nước sôi cho nở hẳn ra mới cho ăn. Tối đa 100gr/ ngày. Xem hướng dẩn trên bao bì.

Russia

Chó con hay bị tiêu chảy, mà tiêu chảy rồi thì rất chi là khó cầm :( Nếu lâu lâu mà vẫn bị thế thì bạn nên cho em nó đi bsty ngay (người ta tiêm cho một mũi là kết quả ngay nhưng hạn chế đi tiêm bạn nhé). Chó con bị tiêu chảy dễ bị kiệt sức. Bạn pha cho em nó ít nước đường gluco loãng rồi cho uống để hạn chế mất nước. Nhớ kiêng ăn các đồ có mỡ, tanh, thời điểm này ăn ít ít chút cũng được rồi bao h khỏi thì ăn bù. Chúc bé chóng khỏe

namjerry

Member
Thực ra là tiêm vacxin trước khi về nhà anh ơi
Tối đa 100gr/ngày là thức ăn khô hay sao anh