• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó mới...gởi anh em xem.

Chó của bác này khá đẹp tiếc là chưa được hoàn chỉnh lắm. Dáng người cân đối, đuôi chỉ thiên khá ấn tượng! Chó vàng nếu màu đậm hơn chút nữa và có đốm đầu lưỡi thì đáng đồng tiền bát gạo!

matadorvn

Member
Chó của bác này khá đẹp tiếc là chưa được hoàn chỉnh lắm. Dáng người cân đối, đuôi chỉ thiên khá ấn tượng! Chó vàng nếu màu đậm hơn chút nữa và có đốm đầu lưỡi thì đáng đồng tiền bát gạo!
cho hỏi đốm đầu lưỡi khác với đốm lưỡi ở chỗ nào? hay hơn hay dở hơn?

"Mồm chó vó ngựa". Con chó quan trọng nhất là cái mồm: vừa tấn công, vừa phòng thủ, vừa sủa, .....và cũng là điểm yếu nhất.
Đốm đầu lưỡi được đánh giá cao hơn trong đốm lưỡi, đốm trong lưỡi được đánh giá cao hơn không có đốm. Giống như có xoáy đối xứng được đánh giá cao hơn xoáy lệch, xoáy lệch đánh giá cao hơn không có xoáy. Nhưng mà cũng toàn chỉ là "Chóp lưỡi đầu môi", nhiều con chẳng có xoáy vẫn khôn. Khoa học về tướng người có cả vài ngàn năm rồi mà các cao thủ như Gia Cát Khổng Minh còn chẳng xem được tướng cho Ngụy Diên!.....Đúng được 50% cũng được xếp vào dạng cao thủ.
"Tử vi xem số cho người.
Số thầy thì để cho ruồi nó bâu"

CENTIMET

Member
cám ơn bác TINHYEUNHO góp ý cho chó mình...
MÌnh cũng mới biết chơi chó PQ gần đây, nên kinh nghiệm còn kém...mong bác góp ý thêm nhiều hơn nữa ...để Cent tự nâng cao kiến thức của mình

Chê chó em, là đang dạy em cách tìm con chó đẹp hơn nữa..

Thân ái

ngoc_anh

Member
Theo em được biết thì chỉ có khoảng 20% chó PQ có màu vện. Nhưng không hiểu sao các bác lại thích màu này thế nhỉ? Toàn săn tìm loại này. Kể cả các giống chó khác cũng tìm màu này. Theo em câu: nhất vện, nhì vàng, tam khoang, tứ đốm là đúng với món "mộc tồn" thôi. Vì từ nhỏ em nuôi bọn vện (tất nhiên là chó cỏ) thì thấy nó có mỗi ưu điểm là: hay ăn, chóng lớn nên ............ chóng chết. Hic hic hic!

CENTIMET

Member
Cám ơn bạn chia sẽ cảm nghĩ của mình về màu vện..
Sở thích thì ko cưỡng lại được, vì sao chọn tìm màu vện cũng khó trả lời cho thoả mãn...mong ban thông cảm
Con số 20% do ai thống kê, bạn lấy thông tin ở đâu, chia sẻ để Cent học hỏi thêm..
Thân ái!