• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó mới...gởi anh em xem.

Dung_Coc

Member
Ciao,

Chú vàng này nhìn cũng khá! nhưng ngực không được sâu cho lắm! ...Nói chung cũng được. Pác nhớ theo giõi và chụp hình quá trình phát triển của em nó nha + post lên cho anh em comment hen!

trung2t3c

Active Member
chú này chắc chừng <4tháng nên thân hình chưa thể toàn diện được đâu bác Dung_Coc.Nhưng nhìn sơ cũng có nét lắm rồi.Em kết nhất hình chụp 4 chân, cái này là chạy nhanh lắm, bơi cũng giởi mà hình như chắc cũng đào đất phá vườn lắm đây :)) :)) :))

quancholon

ừ em này củng được đấy, hình như đuôi kô được dót cho lắm, phải có người kéo lên phải kô chú centimet..:)):)):))

CENTIMET

Member
Sau 1 thời gian chăm sóc...em nó có vẽ lanh lẹ hơn.
gởi ACE xem tiếp nhé!

cám ơn đã xem hình..hi hi
Kính chào và đoàn kết!

em thấy sau khi nhăm sóc nó có vẻ...xấu đi hay sao ấy , em thích màu lông nó lúc còn nhỏ hơn , còn mấy con còn lại thì rất đẹp

CENTIMET

Member
hôm nay rãnh rang,chụp vài tấm, gởi lên anh em xem vui nhé!

..cái này ban đêm, nên phai màu nhợt nhạt..

mấy tấm xưa...gởi lại để tiện so sánh ( cách nhau 4 tháng)

buổi trưa, em nó ăn màu

hi hi

Hic, em không thích mấy loại chó kiểu này, trông nó cứ bẩn bẩn ấy, em không có ý xúc phạm đâu ạ!

CENTIMET

Member
Hic, em không thích mấy loại chó kiểu này, trông nó cứ bẩn bẩn ấy, em không có ý xúc phạm đâu ạ!
=))...cám ơn chia sẻ cảm giác thật ấy..:-bd:-bd:-bd
Đúng là trong nó bẩn thật nhưng có cái lạ lạ...
Cent không buồn vì câu nó thật thà và dể gần gủi này đâu ạ.Chúc vui!

Thủydx

Member
Thực ra màu sắc thì theo sở thích từng người thôi, có người thích thế này có người thích thế kia, tuy nhiên công bằng mà nói chú vên này rất đẹp, chúc mừng Cent.:-bd
Các cụ thường nói: "nhất vện nhì vàng tam khoang tứ đốm", chắc hẳn chó vện phải có cái gì đó đặc sắc. Cent nuôi nhiều màu rồi, cũng nên share cho anh em tham khảo cả về tính cách từng con nữa nhé.
Thân

catsamac

Member
Theo cảm nghĩ riêng của mình thì cũng khoái con vện. Nó thường trầm tĩnh hơn chứ ít con bắng nhắng. Theo bác centimet nói thì nó là chó rừng. Nanh cũng dài hơn bình thường để phù hợp với luật "răng nanh". Bộ răng đúng là "nở nang".

CENTIMET

Member
hi hi..Nói chó Rừng thì không đúng nữa .Tại Cent có lập luận của mình, tuy nhiên thời này thì không còn đúng nữa...
Hiện nay đang rất ưng ý vài con Vện, tất nhiên không phải của Cent rồi..Vện của Bạn Cent, sẽ gởi hình anh em thưởng lãm..

Tính tình, theo Cent mổi con 01 cá tính...

Tuy nhiên có thể phân loại được các khía cạnh ấy theo nhóm ;

1/ Chó thân thiện:
Thân thiện với chủ, với chó lạ và người lạ.
Loại này rất lanh lẹ, nhanh nhẹn và rất đáng yêu.Phù hợp với người nuôi.Tính hoà đồng
Mình thường thấy nó liếm vết thương cho đồng loại...( trong thiên nhiên đây là 01 ưu điểm quyết định sống còn)
2/Chó cô độc
Chỉ thân thiện với chủ còn với chó lạ và người lạ thì ...ôi thôi, dữ phải biết
Thường gừ, hăm he và cắn để thị uy và cực đoan ở vị trí đầu đàn
Em vện mình là loại này.Đáng tiếc là như vậy...đang tìm hiểu 01 số nguyên nhân ảnh hưởng đến tính tình. Khi bị thương tự liếm vết thương, không cần con nào đến liếm dùm ( trong thiên nhiên khả năng sinh tồn kém hơn nhiều)

Nói chung tính tình mình thấy không phải màu sắc quyết đinh...mình cũng không chắc là minh nói đúng nữa...hiihxi

xoaykiem

Member
Vện nhà bác Cent đẹp thật đấy, đôi mắt tuyệt vời. Bản thân tôi cũng rất thích màu vện
:coffee:

yennhi

Member
Con vện hết bệnh rồi hả anh, hôm bửa vào nha thấy nó ốm quá, ảnh này anh chụp lúc nào thế, trên ảnh thấy phong độ lại rồi đó, mà em cũng thấy con vện anh nó bẩn bẩn :D

CENTIMET

Member
hôm trước thọ bệnh, tưởng gần quán cầy tơ, xa nhà Cent rồi chứ...cong phu điều trị vất vã, thuốc men và vô 2chai nước biển mới khỏi..
Hôm nay em nó chạy bộ lại tốt, tuy nhiên vẫn còn bị trật khớp vai( tập luyện quá sức)...chắc vài tháng sau mới đi đứng phong độ được.
Em nó bị chích choát nhiều quá, không dám tắm..sợ áp_xe. Với lại đang thay lông nên...Dơ quá..hi hi

yennhi

Member
hôm trước thọ bệnh, tưởng gần quán cầy tơ, xa nhà Cent rồi chứ...cong phu điều trị vất vã, thuốc men và vô 2chai nước biển mới khỏi..
Hôm nay em nó chạy bộ lại tốt, tuy nhiên vẫn còn bị trật khớp vai( tập luyện quá sức)...chắc vài tháng sau mới đi đứng phong độ được.
Em nó bị chích choát nhiều quá, không dám tắm..sợ áp_xe. Với lại đang thay lông nên...Dơ quá..hi hi
Khỏi bệnh vạy là mừng rồi nghỉ lại thấy thương con lutut em quá giờ này không biết nó đang ở phương trời nao:(...!

Bay giờ nhìn lại chổ nó thường ngồi, nằm, đào lổ, leo trèo, phá phách thì hấy nhơ mà nước mắt cứ rưng rưng...!

CENTIMET

Member
sáng nay lại rãnh rang, chộp được mấy tấm..gởi anh chi em xem..Vui là chính nha!

mấy con vện nhà Cent trông khủng quá ,cứ như hổ ý , ngày xưa mình cũng không thích màu vện lắm đâu , thậm chí còn hơi ghét , nhưng xem nhiều hình bọn nó thấy bọn nó cũng có cái đẹp nên bây giờ thích nó lắm , nhưng cả nhà chả ai ủng hộ chó vện nên đành nuôi em đen