• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó mình bị sốt,giúp mình với!!

thanhnhut

Member
cách đây 1 ngày mình thấy nó bỏ ăn và đi tiêu chảy,mình đã đi khám bệnh và bác sĩ nói do nó ăn xương nhiều nên bị vậy và đã tiêm thuốc cho nó,đến bây giờ thì bác sĩ nói nó đã đỡ hơn rồi nhưng vẫn còn yếu lắm,xin hướng dẫn cho mình cách chăm sóc để nó mau khỏe lại

huuloc108

Member
cách đây 1 ngày mình thấy nó bỏ ăn và đi tiêu chảy,mình đã đi khám bệnh và bác sĩ nói do nó ăn xương nhiều nên bị vậy và đã tiêm thuốc cho nó,đến bây giờ thì bác sĩ nói nó đã đỡ hơn rồi nhưng vẫn còn yếu lắm,xin hướng dẫn cho mình cách chăm sóc để nó mau khỏe lại
Bạn cho nó uống nước nhiều vào. Cố cho nó uống tí sữa. Nó bị xuất huyết da dày, do còn nhỏ mà đã ăn xương.
Chúc cún mau lành bệnh !

thời gian này bạn chịu khó nấu cháo thịt-rau rồi xay nhuyễn bơm cho nó ăn, vài ngày bé sẽ mau lấy lại sức thôi, khoang cho ăn cơm hoặc thức ăn khó tiêu nhe vì ruột đang yếu, chúc bé chóng khoẻ.

hanamichi

Member
Mình đã Viết 1 Bài Về Cách Chữa Bệnh Tiêu Chảy ở Cún Là Dùng Carot , Vì Carot Rất Tốt Cho Dạ Dày , Bạn Về Cho Cún ăn Carot Xem , Mình Nghĩ Sẽ Hiệu Quả ( Vì Mình đang áp Dụng Cho Cún Nhà Mình ) Chúc Cún Của Bạn Ngày Càng Khỏe Mạnh ...

thanhnhut

Member
các bạn ơi,cả ngày hôm nay chó mình nó ko chịu ăn gì cả,hồi tối mới ói 1 lần nữa,ra cả mật vàng luôn,sáng mai đi khám xem thế nào,mình lo quá,bị ốm mấy ngày mà nó đã ốm nhôm luôn