• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó lạ của một người bạn

rosyrain

Member
mấy chú chó thì em quê mùa lắm nhìn mấy con mà không biết là giống gì, mà nhóc ở trên có tướng siêu mẫu siêu gầy nhỉ, không biết là cổ dài hay chân dài quá mà nhìn mất cân đối nhỉ, cứ tưởng tượng ra có cơn gió nào thổi qua là cuốn nhóc theo mất í.

BạchTạng

em chẳng biết nó giống gì,post bài chỉ để bức xúc xót con chó gầy quá đi mấ :((.Trông thương ko chịu được :(Xót quá xót quá :(( (Ý em là em rất xót,không phải em spam đâu ạ thưa Mod :( )

Con này bị cắt đuôi có thể là để tiết kiệm năng lượng khi vẫy đuôi,kiếm thêm tí cân nặng :-?

minhcuong

Active Member
Có người bạn có con chó này anh em xác định họ hàng của em nó giúp
...(em nó là hàng nhập 100% đấy nhé, hiện dang có mặt tại HN)
Hàng nhập ở đâu vậy bạn Tuấn? Có giấy tờ, gia phả gì không? :D

hì hì, thì vẫn cái chuyện mâu thuẫn giữa 2 đ/c tuanphuthai & Nguyễn Hà => hết chửi nhau lại lôi chó của nhau ra xỉa xói :D

Trước thì đ/c tuanphuthai vs hoangtkv gì đó thì phải (xin lỗi nếu nhớ nhầm) => cũng copy cả YM lên xỉa xói nhau!

Hàng nhập ở đâu vậy bạn Tuấn? Có giấy tờ, gia phả gì không? :D
= = = = =

Ngay cái đoạn cãi nhau, chửi nhau trên diễn đàn mà không tự kiểm soát được từ ngữ, để bị xóa bài đã là kém roài . Em không hứng thú lắm!

Theo em thì bác minhcuong cứ ....kệ tụi hắn! Giờ tazan về vườn rồi thì kiếm cái khác chơi! Đọc sách chẳng hạn!

Em mua được cuốn: Der Deutsche Schäferhund in Wort und Bild Ở hàng này - tiếng Việt là "Chó chăn cừu Đức qua mô tả bằng lời và hình ảnh" - xuất bản năm 1921 bằng tiếng Đức - tác giả: Rittmeister v. Stephanitz, người đặt nền móng khai sinh ra giống chó GSD.

Bác có hứng thú không thì em ... bán lại cho để đọc cho vui :D :D :D! Tiếng Đức nhé =)) =))=)) =)) =)) - tiếng Việt thì ko có, còn tiếng Anh thì sách bị rách mất mấy chục trang.

Đọc xong thấy cũng có nhiều cái khác khi nhìn đám chó GSD bây giờ !

= = = = =

@ chú Tiểu có ghé qua đây thì nhắn lại nhé, tui gửi mấy con Poodles =)) =)) =)) =)) =))

tuanphuthai

Active Member
To bắn tỉa: Mọi khi thấy bác ngắm bắn chính xác lắm nhưng hôm nay bác bắn nhầm 1 chút rồi nhé. Em post ảnh và hỏi ý kiến anh em về con chó này trước khi có tranh cãi xảy ra (vì em có khen 1 con chó lai) 1 ngày và chả có liên quan gì đến việc đưa chó của ai lên xỉa xói cả đâu bác ạ.(Chủ chó đồng ý đưa lên để nghe ý kiến mọi người đấy).
To minhcuong: con này nhập khẩu 100% là chắc rồi (vì VN mình đâu có loại này) và có giấy tờ, nhưng đó là .......giấy cam kết nếu chết bệnh không lấy tiền:)):)):))
To ai đó: chó dữ cần cần đeo rọ mõm trước khi ra đường, con chó dù nó là giống gì thì cũng không nên bóp cổ chết chúng nó.
P/s: Chủ chó thực sự rất muốn được nghe những ý kiến tiếp theo của các bác.

hoangtkv

Active Member
hì hì, thì vẫn cái chuyện mâu thuẫn giữa 2 đ/c tuanphuthai & Nguyễn Hà => hết chửi nhau lại lôi chó của nhau ra xỉa xói :D

Trước thì đ/c tuanphuthai vs hoangtkv gì đó thì phải (xin lỗi nếu nhớ nhầm) => cũng copy cả YM lên xỉa xói nhau!

= = = = =

Ngay cái đoạn cãi nhau, chửi nhau trên diễn đàn mà không tự kiểm soát được từ ngữ, để bị xóa bài đã là kém roài . Em không hứng thú lắm!
Em xác nhận đúng là hoangtkv đấy không nhầm đâu, trí nhớ của bác tốt quá nhưng em đính chính là không có bài nào bị xóa đâu ạ. Ngay cả những lời lẽ thô tục cũng không bị xóa mặc dù em cũng muốn các mod lọc bớt ạ.

Hầy dà, chú cứ cãi cố :D :D :D

Ừ thì Không bị xóa, bị cho vào thùng rác vậy, thế đã được chưa? :D :D :D :D

Em xác nhận đúng là hoangtkv đấy không nhầm đâu, trí nhớ của bác tốt quá nhưng em đính chính là không có bài nào bị xóa đâu ạ. Ngay cả những lời lẽ thô tục cũng không bị xóa mặc dù em cũng muốn các mod lọc bớt ạ.

meobeo310

ôi dào con này là con chó đua dòng Greyhound , theo em nghĩ thì chú này không thuần chủng nên không giống lắm, nhưng chắc thuộc dòng hound
:D

Nuiđa

Member
Có người bạn có con chó này anh em xác định họ hàng của em nó giúp

(em nó là hàng nhập 100% đấy nhé, hiện dang có mặt tại HN)
Nếu nhìn mặt em này thì thấy giống Dob, nhưng nếu bạn nói là hàng nhập thì fair bieetas nó là giống gì chứ ???

Sam-1983

Chào các anh em trên diễn đàn!

Mình là chủ của Đô - chú chó đang là để tài để anh em binh luận đây. Đúng như anh Tuấnphuthai nói, con này là hàng nhập khẩu 100% đó, nhưng vì qua đường tiểu ngạch nên giấy tờ không có rõ ràng. Mình rất thích Doberman nên sau thời gian dài tìm kiếm không thấy ai bán nên khi gặp chú chó này thấy hay thì bắt, mình không quan tâm lắm đến chuyện dòng máu hiện đang chảy trong Đô thuộc loại nào mà chỉ quan trọng rằng Đô là một con chó thông minh, biết nghe lời, và tiêp thu nhanh. Hiếm con chó nào ở vào độ tuổi 5,5 tháng mà làm được nhiều việc như nó. Còn màu lông thì đúng là đẹp ( mình thấy vậy) đáng để bàn luận và sự thật đã được là đề tài để anh em rôm rả.

Hy vọng rằng qua đây mình cũng có được đôi chút kinh nghiệm để có thể chăm sóc nó được tôt hơn.

P/S việc chó gầy không fải do minh không quan tâm chăm sóc mà là vì Đô vừa trải qua một tuần ốm thập tử nhất sinh. Đang trong qua trinh binh phục

Cảm ơn anh Tuấn và mọi người đã quan tâm!!

Chào thân ái!

hoangtkv

Active Member
Hầy dà, chú cứ cãi cố :D :D :D

Ừ thì Không bị xóa, bị cho vào thùng rác vậy, thế đã được chưa? :D :D :D :D
Bác cứ ỷ thế con nhà quan bắt nạt em thôi. Em nói thế vì tại thời điểm bác nói có bài nào bị xóa đâu nào. Hix.

Mà các bác xóa tiệt hết cả ảnh thì ác quá, bây giờ xem các bài có ảnh của Tuanphuthai cứ như thầy bói xem voi ý. Mong các mod xem xét điểu chỉnh lại.

Lại sắp có chiến tranh để xem đây......................
Buồn là không có chiến tranh vì nhà em không có con nào khủng được như thế này, các bác trông chờ vô ích rồi.

Chào các anh em trên diễn đàn!

Mình là chủ của Đô - chú chó đang là để tài để anh em binh luận đây. Đúng như anh Tuấnphuthai nói, con này là hàng nhập khẩu 100% đó, nhưng vì qua đường tiểu ngạch nên giấy tờ không có rõ ràng. Mình rất thích Doberman nên sau thời gian dài tìm kiếm không thấy ai bán nên khi gặp chú chó này thấy hay thì bắt, mình không quan tâm lắm đến chuyện dòng máu hiện đang chảy trong Đô thuộc loại nào mà chỉ quan trọng rằng Đô là một con chó thông minh, biết nghe lời, và tiêp thu nhanh. Hiếm con chó nào ở vào độ tuổi 5,5 tháng mà làm được nhiều việc như nó. Còn màu lông thì đúng là đẹp ( mình thấy vậy) đáng để bàn luận và sự thật đã được là đề tài để anh em rôm rả.

Hy vọng rằng qua đây mình cũng có được đôi chút kinh nghiệm để có thể chăm sóc nó được tôt hơn.

P/S việc chó gầy không fải do minh không quan tâm chăm sóc mà là vì Đô vừa trải qua một tuần ốm thập tử nhất sinh. Đang trong qua trinh binh phục

Cảm ơn anh Tuấn và mọi người đã quan tâm!!

Chào thân ái!
Bạn quả là có lòng yêu chó và đang tuyên dương, yêu chó phải như vậy không cần biết dòng giống, không cần biết đẹp xấu, chỉ khôn là được rồi. Nhưng bạn đừng vội cám ơn người giúp bạn đăng ảnh chó rồi lại còn đố mọi người là con gì (tuanphuthai). Người ta chửi khéo bạn mua phải con chó đểu về bị ốm rồi lớn lên bị di chứng đó. Người ta lại đem ra cho thiên hạ chê những điểm xấu của chó nhà bạn, đặt tên chó là Đô nhưng post lên không ai biết nó là con gì. Nếu muốn khoe hàng bạn hãy chờ nó phục hồi post lên nhé. Thân!

tuanphuthai

Active Member
Tôi nhận được đề nghị của Hòa - chủ chú chó trên xem hộ con chó. Vì người bán nói nó là dob "bị đột biến gien" nên tôi chả dám phán ngay đề nghị Hòa nên đưa lên dd để anh em có nhận xét đa chiều hơn và được Hòa vui vẻ đồng ý. Tất cả chỉ là như vậy không như ai đó vu khống tôi, nói tôi bôi nhọ con chó đâu.
Hòa thử xem có nên học cách thương yêu chó kiểu này không nhé

Sam-1983

Chào Nguyễn Hà,

Trong thời gian mình tìm mua Dob mình cũng có 2 lần gọi cho Hà nhưng Hà không có chó con nên mình đành tìm ở nơi khác và đã tìm thấy Đô
Với mình, việc anh Tuấn post hình lên diễn đàn để anh em bàn luân, để mình có thêm chút kinh nghiệm mà học hỏi và mình đã đạt được điều đó. Mình là người không cảm thấy tự ái khi người khác nói ra cái xấu của mình kể cả trong công việc lẫn trong sinh hoạt hàng ngày. Tiếp nhận cái xâu, nhìn vào cái xấu để lấy đó làm bài học theo mình đó là điều tốt. Những người " chơi" nói chung, ( chơi cái gì cũng vậy) luôn ở trong tình trạng " văn mình vợ người" nhưng với mình thì không vậy, luôn vui vẻ đón nhận một lời nói thật về mình.
Riêng về Đô, mình cũng nhắc lại rằng mình không quan tâm lắm đến dòng máu chảy trong người nó thuộc loại nào. Có thể nó là chó Lai nhưng Lai để tốt hơn thi cũng hay chứ sao.

Trươc tiên xin chân thành cảm ơn những ý kiến của Sam-1983. Nếu như người ta cũng cư xử như người lớn với nhau thì tôi cũng không muốn moi móc chuyện của người ta làm gì. Từng đấy tuổi rồi, cái gì nên nói cái gì không nên nói đáng nhẽ người ta cũng nên biết. Tôi không có ý chê bai gì con chó của bạn, nhưng bạn nhờ không đúng người post nên tôi mới có những nhận xét kiểu như vậy.

to tuanphuthai: Coppy thì không nên coppy cả những lời người khác cảm ơn tôi trong bài viết của tôi, anh có biết họ cảm ơn tôi vì cái gì không? Tự vắt óc mà suy nghĩ.

Chào Nguyễn Hà,

Trong thời gian mình tìm mua Dob mình cũng có 2 lần gọi cho Hà nhưng Hà không có chó con nên mình đành tìm ở nơi khác và đã tìm thấy Đô
Với mình, việc anh Tuấn post hình lên diễn đàn để anh em bàn luân, để mình có thêm chút kinh nghiệm mà học hỏi và mình đã đạt được điều đó. Mình là người không cảm thấy tự ái khi người khác nói ra cái xấu của mình kể cả trong công việc lẫn trong sinh hoạt hàng ngày. Tiếp nhận cái xâu, nhìn vào cái xấu để lấy đó làm bài học theo mình đó là điều tốt. Những người " chơi" nói chung, ( chơi cái gì cũng vậy) luôn ở trong tình trạng " văn mình vợ người" nhưng với mình thì không vậy, luôn vui vẻ đón nhận một lời nói thật về mình.
Riêng về Đô, mình cũng nhắc lại rằng mình không quan tâm lắm đến dòng máu chảy trong người nó thuộc loại nào. Có thể nó là chó Lai nhưng Lai để tốt hơn thi cũng hay chứ sao.
Trươc tiên xin chân thành cảm ơn những ý kiến của Sam-1983. Nếu như người ta cũng cư xử như người lớn với nhau thì tôi cũng không muốn moi móc chuyện của người ta làm gì. Từng đấy tuổi rồi, cái gì nên nói cái gì không nên nói đáng nhẽ người ta cũng nên biết. Tôi không có ý chê bai gì con chó của bạn, nhưng bạn nhờ không đúng người post nên tôi mới có những nhận xét kiểu như vậy.

to tuanphuthai: Coppy thì không nên coppy cả những lời người khác cảm ơn tôi trong bài viết của tôi, anh có biết họ cảm ơn tôi vì cái gì không? Tự vắt óc mà suy nghĩ.

Sam-1983

Dear các anh em trong hội Doberman.

Qua việc con Đô nhà mình (gạt bỏ những hiềm khích cá nhân), minh thấy rằng sự nhiệt tình của anh em trong việc đánh giá về dòng Doberman này rất tốt. Theo mình con GSD đã có một Club để giao lưu và trao đổi kinh nghiệm tại sao con Doberman không có một Club nho nhỏ nhỉ? Có một club rồi anh em sẽ đoàn kết hơn, nhận xét đánh giá sẽ vô tư hơn....
Theo em anh Tuấn và Hà cũng nên bỏ qua những cái gì là vặt vãnh để chung tay vào gây dựng CLUB. Có thể khi đó hai người sẽ hiểu nhau hơn và thân thiết hơn.
Mọi người cho mình hỏi luôn ai có con DOB đực độ tuổi từ 3 đến 6 tháng tuổi alo cho minh với! 0989261868

Con Lợn Lòi

Active Member
Đề nghị hai bạn Tuấn Phú Thái và Nguyễn Hà thôi không đấu đá nhau nữa, dĩ hoà vi quý đi. Trước sau gì cũng là anh em nuôi chó mà. Tranh cãi nhau vậy hoặc hơn nữa cũng có giải quyết vấn đề gì đâu!? Dog Eye
Chúng ta cùng học hỏi, cùng trao đổi, cùng nhau xây dựng một cộng đồng. Vừa thoả niềm đam mê của mình, vừa có thêm kinh nghiệm, kiến thức và bạn bè có tốt hơn không?
Gửi ae bên đó cái power này, dùng để huấn luyện thể lực cho chó như kéo xe, mà lại chủ động điều chỉnh được theo ý của người lái, lại mang được cả trẻ con đi chơi nếu cần.

Mr Tuấn gửi ảnh mới của em này và ảnh của cu Dope ở nhà xem tình hình như thế nào rồi nhé!
Mr Spni 4953 không bắn tỉa gây mất đoàn kết ae người ta nữa nhé! Ông mà ở HN thì tôi phải phạt ông bằng rượu cho bắn chệch liên tục mất thôi!:beer