• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó huyền đề nhà iem

oolala123

Member
Bé này em nuôi được mấy năm rùi. Cũng béo tốt và khôn lắm. CHỉ cái tội nhát chết thôi. Khách đừng ngoài bẫm chuông thì sủa nhưng để khách vô nhà rồi là chạy mất tăm gọi mãi ko thèm ra

TaiVenh

Active Member
Lạ nhỉ, em này nhìn mặt mũi ngầu như thế mà lại dát hả bác?

Xem kỹ ảnh thấy em này có huyền đề kép ở 2 chân sau, huyền đề đơn ở 2 chân trước --> xếp vào loại huyền đề 6 móng... Theo "cẩu tướng pháp" thì cũng quí phết đấy bác ạ.

Để huấn luyện cho em nó bạo dạn hơn, bác có thể tham khảo một số bài tại mục Huấn luyện. Hiệu quả phết đấy bác ạ. Chúc thành công.

oolala123

Member
hị hị nó bướng thí mồ tại ko luấn luyện từ bé mà. Ứ có ai bắt được nó hết T_T, được cái nó khoẻ mạnh từ bé "không bệnh bao giờ" nên bi giờ béo khoẻ béo tốt ai nhìn cúng bao làm 7 món thì ngon lắm :d mà các bác nó thuộc giống gì không ạ

trung2t3c

Active Member
oái , sao mà chó bác giống đám chó nhà ông chú e thế.Khách ko biết chỉ có sợ vãi, mỗi khi khách đến khoảng 5 con hùa ra sủa.Khách vào đến nhà hù 1 phát mạnh con nào con nấy chạy.Thò đầu ra từ xa nhìn mà 4 chân run . Thật ko biết nên cười hay phải xấu hổ đây, mà toàn là chó xoáy lưng đốm lưỡi chân huyền đề mới ghê chứ :D................. thôi ko dám kể nữa.... mấy bác nghe cười e chết

oolala123

Member
oái , sao mà chó bác giống đám chó nhà ông chú e thế.Khách ko biết chỉ có sợ vãi, mỗi khi khách đến khoảng 5 con hùa ra sủa.Khách vào đến nhà hù 1 phát mạnh con nào con nấy chạy.Thò đầu ra từ xa nhìn mà 4 chân run . Thật ko biết nên cười hay phải xấu hổ đây, mà toàn là chó xoáy lưng đốm lưỡi chân huyền đề mới ghê chứ :D................. thôi ko dám kể nữa.... mấy bác nghe cười e chết
ÊHH CÓ j đâu mà cười hả bác. Chó ta có kiểu tật xấu của chó ta :)) mà cũng khôn kiểu ta luôn. Con này nhà em hồi nhỏ cắn dép ghe quá bị ba em dạo cho xuống xuơng ở hưng yên. Ấy thế là từ đó bao năm roi, chỉ mình em chơi được với nó còn cả nhà cấm ai đụng được. Lúc nào cung x là cách xa 3m:p

Vladavia

Member
hị hị nó bướng thí mồ tại ko luấn luyện từ bé mà. Ứ có ai bắt được nó hết T_T, được cái nó khoẻ mạnh từ bé "không bệnh bao giờ" nên bi giờ béo khoẻ béo tốt ai nhìn cúng bao làm 7 món thì ngon lắm :d mà các bác nó thuộc giống gì không ạ
Con này nhìn có vẻ giống chó Kiến ở mạn khu 4 cũ. Ngày trước ông thợ lặn Yeucunne có một con, đặt tên là Châu Châu điên :)) Sau đó chuyển cho em nuôi. Bây giờ vẫn còn ở dưới chỗ ông già. Khôn ra phết đấy, sủa báo động ầm ầm, mỗi tội chả cắn được ai.

oolala123

Member
BÁC nói chí phải, nó báo động thì giỏi mà ứ biết cắn,con nhà em thêm biệt tài biết bắt chuột, bắt xong không ăn mà tha ra trước sân cho em dọn T_T

Vladavia

Member
Bắt chuột thì thôi rồi, ngoài ra còn thích đào hang đào hố, rồi chui xuống đấy nằm, cứ như biệt kích :)) Xung quanh nhà toàn là những hố lỗ chỗ, sâu đến 10 20cm, đêm đi ko cẩn thận ngã là vập mặt. Phải cái bọn này tình cảm, thấy chó nhà mình bị chó hàng xóm cắn ko làm được gì, cứ rít lên khóc một cách bất lực. :D:D

hany098

uhm nghe mọi người nói chuyện em cũng muốn tham gia chút cho vui, chó nhà em nuôi hồi xưa cũng là chó ta nhưng màu đen và to hơn chút, được cái nó trông nhà rất tốt, nó khá là dữ trẻ con hay chó khác lởn vởn gần cửa là cũng ầm lên rồi. nó cũng khôn lắm, biết bắt chuột nữa...nhà em không thả nó ra mấy toàn là xich vì thả ra là nó như cuồng chân vậy chạy khắp đường.. tiếc là bây giờ chẳng còn con nào....:(

yeucuncon

Member
ui trời, em nhìn ảnh mà giật mình mới xem qua em thấy giống Cún nhà em thế ạ giống cả mặt lẫn màu lông, xem kỹ mới thấy cao và béo hơn Cún một chút. Cún của em bây giờ cũng đang cao tầm giống trong ảnh đấy, nó thì được cái hay hớn hở đón khách nhưng đi off thì suốt ngày bị chó khác trêu

oolala123

Member
đính chính thông tin em đề nhà em hiền =.=!!!, cách đây vài hôm, khoảng 24,25 thì phải. Em ý đã tấn công 1 bé gái lớp 2. Với lý do mọi người giải thích là nó thù cô bé con đó, vì con chó nhà đó 1 lần xung đột với đề nhà em. Bé gái bị cắn đến cả chục vết, nhưng may mắn là cà người và vật đến nay đều khoẻ mạnh

Các bác làm ơn giải thích hộ em huyền đề là gì ạ?Em nghe những con chó có cái này thường rất khôn.Mong các bác chỉ giáo dùm.