• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó h'mông cộc đuôi ở hanoi...

WOLF-BROS

Member
bác Tuyên cho hỏi thăm là ở trên ý các bác cho chó ăn bột ngô gì mà con nào con nấy béo tròn béo quay múp míp thế? dưới này ăn thịt nên gầy lắm :(

WOLF-BROS

Member
À viết nhầm ý mà, nói chúng "nuôi thú" là thú vui để "KHÔNG ĐI XA NHÀ ĐƯỢC LÂU NGÀY" phải không chú ! hehe... hôm nào off cho a tham ra với !

4RUM sắp tới để ae nào yêu chó vào vui chơi, anh em nào buôn bán thì có chỗ riêng rõ ràng ! Chơi là phải lành mạnh hehe ... Khuyến khích ảnh các em ấy vì ảnh coi như là "LÝ LỊCH" từng em từ bé đến lớn rồi còn gì >:D<
mọi người đang lên lịch và địa điểm, có gì em sẽ pm chi tiết nhé :)

bác Tuyên cho hỏi thăm là ở trên ý các bác cho chó ăn bột ngô gì mà con nào con nấy béo tròn béo quay múp míp thế? dưới này ăn thịt nên gầy lắm :(
Chỉ cho ăn ngô bột nấu cộng thêm ít phổi lợn thôi bác T , ăn ngô nhiều chất hơn ăn gạo đấy bác, bác không thấy dân vùng cao neo đồi ầm ầm vác củi à. anh em mình có mà chạy bộ còn không theo kịp ấy.

HQ-empire

Senior Member
Chỉ cho ăn ngô bột nấu cộng thêm ít phổi lợn thôi bác T , ăn ngô nhiều chất hơn ăn gạo đấy bác, bác không thấy dân vùng cao neo đồi ầm ầm vác củi à. anh em mình có mà chạy bộ còn không theo kịp ấy.
Mai vớ vẩn phải đi mua ít ngô về xay ra làm lương thực chó chớ ấy nhờ =)) <:p

Tuần này tặng một con đen cộc chó bác gì ấy mua con hung đỏ bắc hà rồi, sáng ngày thứ 7 sẽ có mặt ở HN anh em chờ tin nhé.

QuangGL

Member
Đấy là ở nhà cũ, còn khi bắt về nhà Tuyên rồi mới chuyển xuống đây ấy. Thì Tuyên cho ăn gì? Cũng vẫn ngô bột à? Hay cho ăn cơm?

WOLF-BROS

Member
bột ngô ở trên ý là loại gì? giá rổ bao nhiêu tiền 1 tấn hả bác? ăn xong là leo núi được đúng không bác? nghe thèm quá

Đấy là ở nhà cũ, còn khi bắt về nhà Tuyên rồi mới chuyển xuống đây ấy. Thì Tuyên cho ăn gì? Cũng vẫn ngô bột à? Hay cho ăn cơm?
Về em cũng cho ăn thế thôi. Ngô 1 yến có 70k, gạo 1 yến 120k rẻ hơn mà chất hơn nhiều.

bột ngô ở trên ý là loại gì? giá rổ bao nhiêu tiền 1 tấn hả bác? ăn xong là leo núi được đúng không bác? nghe thèm quá
Người ta gọi là mèn mén (Ngô say ra rồi được đồ bằng trõ gỗ chín là bụp được)món này mà được ăn với thắng cố khỏi chê nhé bác T. Giá rổ 7 củ một tấn, ăn xong như bác bê bụng còn khó nói gì leo núi? Dân trên này họ ăn quen đi nhiều thành thói quen như mình không quen đi bộ theo họ còn không kịp... hiiiiiiiiii

QuangGL

Member
Về em cũng cho ăn thế thôi. Ngô 1 yến có 70k, gạo 1 yến 120k rẻ hơn mà chất hơn nhiều.

Người ta gọi là mèn mén (Ngô say ra rồi được đồ bằng trõ gỗ chín là bụp được)món này mà được ăn với thắng cố khỏi chê nhé bác T. Giá rổ 7 củ một tấn, ăn xong như bác bê bụng còn khó nói gì leo núi? Dân trên này họ ăn quen đi nhiều thành thói quen như mình không quen đi bộ theo họ còn không kịp... hiiiiiiiiii
Thế thì ổn rồi, mình ở ngoại thành. Nuôi gà chọi cũng toàn cho ăn ngô nghiền nhỏ. Đôi vện mới này mình sẽ cho ăn như vậy.

WOLF-BROS

Member

công nhận đi chùa Hương nhìn các cụ già leo núi mới thấy nể :D khả năng mai chuyển sang ăn ngô cho thắm da đỏ thịt thôi
gà nhà em ăn ngô nên thit ngon lắm ka ka

namphan

Nhà mình hoang sơ và dân dã lắm, có cây cau cây dừa cây khế trong nhà... sợ các bác qua lại chê trách :) nhà mình ở khu Giảng Võ bác ơi ...

Các em nhà bác mà cứ nằm như thế này thì đến bố thằng tây cũng không giám vào huống chi là trộm bác HQ nhỉ:)):)):))
Nói cho vui vậy thôi chứ nhìn mấy tên nhà bác thích thật đấy. Bác cho địa chỉ chính xác đi hôm nào rảnh em ghé qua học hỏi kinh nghiệm chút vì nhà em cũng đang nuôi một con vện cộc mà.

namphan

Tán đồng với ý kiến bác này anh em nào dưới có điều kiện thì nuôi toàn cái thôi chó đực thì giao lưu xin giống được rồi. Chứ đi lần mãi thế này cũng hiếm lắm. Giờ càng ngày càng vào lò mổ nhiều chắc khoảng 10 năm nữa báo động đèn đỏ tuyệt chủng.
Đồng chí Tuyên cứ an tâm đi khoảng 10 năm nữa mà trên đó hết chó thì anh em dưới này lại gửi chó lên đấy để đồng chí phân phát cho đồng bào ta:)):)):)). Khoảng 10 năm nữa ở HN ra đường toàn thấy mông cộc thôi.
Tội của đồng chí là to lắm đấy=))

rinha

Tuần này tặng một con đen cộc chó bác gì ấy mua con hung đỏ bắc hà rồi, sáng ngày thứ 7 sẽ có mặt ở HN anh em chờ tin nhé.
Vẫn ngóng tin bác Tuyên .........................

Em đang định làm cái chuồng chó bác nào có mẫu đẹp giới thiệu em phát.

HQ-empire

Senior Member
Các em nhà bác mà cứ nằm như thế này thì đến bố thằng tây cũng không giám vào huống chi là trộm bác HQ nhỉ:)):)):))
Nói cho vui vậy thôi chứ nhìn mấy tên nhà bác thích thật đấy. Bác cho địa chỉ chính xác đi hôm nào rảnh em ghé qua học hỏi kinh nghiệm chút vì nhà em cũng đang nuôi một con vện cộc mà.
Hôm nào bác dẫn vện cộc nhà bác ra công viên nào đó, mình sẽ dẫn vện nhà mình ra giao lưu là OK nhất vì các em nó được thoải mái chạy nhẩy >:D<

Đồng chí Tuyên cứ an tâm đi khoảng 10 năm nữa mà trên đó hết chó thì anh em dưới này lại gửi chó lên đấy để đồng chí phân phát cho đồng bào ta:)):)):)). Khoảng 10 năm nữa ở HN ra đường toàn thấy mông cộc thôi.
Hôm nọ thấy bác Tuyên thuê xe tải chở mấy tấn muối lên đổi gì đó cho đồng bào mà =)) =)) =))

QuangGL

Member
Nhìn thấy chú đen của HQ về tới Hn mà vẫn khỏe mạnh, tung tăng mà thèm. Đã thế lại hay cập nhật ảnh nữa chứ. híc híc.

HQ-empire

Senior Member
Nhìn thấy chú đen của HQ về tới Hn mà vẫn khỏe mạnh, tung tăng mà thèm. Đã thế lại hay cập nhật ảnh nữa chứ. híc híc.

Đây bác ơi, tiếp tục update cảnh chó mông cộc làm quen với cuộc sống đô thị >:D<

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=506XxAcLta4[/YOUTUBE][YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=ZoyaW9py_3k&feature=related[/YOUTUBE]​

WOLF-BROS

Member
cái này gọi là chở củi về rừng rồi, vớ vẩn 10 năm nữa anh em ta lại lên trên trồng cả rừng nữa cũng nên :))

WOLF-BROS

Member
Vẫn ngóng tin bác Tuyên .........................

Em đang định làm cái chuồng chó bác nào có mẫu đẹp giới thiệu em phát.
chó nuôi nhốt nhiều là hỏng chân nhé bạn :) thả rông đi :D

WOLF-BROS

Member
Hôm nào bác dẫn vện cộc nhà bác ra công viên nào đó, mình sẽ dẫn vện nhà mình ra giao lưu là OK nhất vì các em nó được thoải mái chạy nhẩy >:D<

Hôm nọ thấy bác Tuyên thuê xe tải chở mấy tấn muối lên đổi gì đó cho đồng bào mà =)) =)) =))
ông anh lạc hậu quá, chỉ có thời anh hùng Núp mới thịnh hành muối thôi, bây giờ bác Tuyên cứ phải đi buôn hạt nêm mới ăn thua =))