• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó H'Mông cộc đuôi được cấp chứng nhận Công nhận Giống tại HN

ơ thế còn mấy con đen, được du nhập về Trung tâm nhiệt đới đâu hết rồi bác Minh? Liệu có được cấp chứng nhận không vậy?

1. Chó H'Mông cộc đuôi - Đực - Đen - Gấu

2. Chó H'Mông cộc đuôi - Cái - Đen - Reca

hix. Cái ông cầm đoạn xích nhìn quen thía không biết. Bác Tùng? Hay bác Dũng? Hình như ông Tùng thì chuẩn. Bác này có chiến tích ở Hà Giang là bị một em Hmong cộc màu vàng nặng 27kg cắn vào tay trong đợt đi khảo sát chó bản địa. Đợt đi đó tìm được 4-5 chó to dòng hmong cộc , con này có nằm trong tốp đó không bác Minh?

nguyenducminh63

Active Member
Em Số 1 là em Gấu đã đoạt BIS trong Cuộc thi chó bản địa ngày 23-04-2011 bác Tuyên à.
Em Số 2 là Reca thì được đánh giá đạt chứng nhận công nhận Giống trong Cuộc thi chó bản địa ngày 14-04-2012.

Còn 2 em nữa 1 của bác Hiếu trên Bắc Kạn và 1 của bác Tiến (gest) nhưng chưa thấy liên lạc với BTC để làm giấy chứng nhận công nhận Giống và gắn chíp.

Xá Sệ

Là người thích Phú Quốc hơn Mông cộc nhưng tôi cũng theo dõi tình hình mông cộc của các bạn một thời gian. Có chút quan điểm riêng chia sẻ cùng mọi người. Thực ra các chú chó H'Mong cộc nuôi tại HN tôi thấy rất nhỏ và không đẹp lắm, nếu so với bức ảnh của cậu gì trên Lào Cai hay chụp hồi trước tôi thấy "kém" hơn rất nhiều. Thực tế ra nếu muốn loài này phát triển ở Hà Nội mà giữ được đúng bản chất của giống nòi thì cần những người như thế để ai chưa có điều kiện hiểu đúng hơn về chính giống chó đó tại địa phương gốc của nó!

vetvrtc

ơ thế còn mấy con đen, được du nhập về Trung tâm nhiệt đới đâu hết rồi bác Minh? Liệu có được cấp chứng nhận không vậy?
Đang đợi con chú gửi về cho bọn anh đây, đợi lâu quá năm nay định lên đòi nhưng lại hoãn mất rồi:)| Kiểu gì cũng lên phiền các chú trên đó vài tháng;)

vetvrtc

hix. Cái ông cầm đoạn xích nhìn quen thía không biết. Bác Tùng? Hay bác Dũng? Hình như ông Tùng thì chuẩn. Bác này có chiến tích ở Hà Giang là bị một em Hmong cộc màu vàng nặng 27kg cắn vào tay trong đợt đi khảo sát chó bản địa. Đợt đi đó tìm được 4-5 chó to dòng hmong cộc , con này có nằm trong tốp đó không bác Minh?
Tuyên có trí nhớ tuyệt vời, đó là Bác Tùng, đằng sau là Bác Côi đã từng huấn luyện con Gấu đó. Bác Dũng đâu nhỉ? à thấy mỗi cái chân;););)

nguyenducminh63

Active Member
Mình chịu thôi Tuyên à, muốn công nhận Giống thì các bạn cứ mang cho ra Show để GK đánh giá và VKA sẽ cấp giấy nếu nó đạt chuẩn. Mình tin là những con chó của TT Nhiệt đới Việt Nga chọn là những con chuẩn.

Con vện con của con Tom mà Tuyên chuyển xuống thực sự mình không có duyên, tiếc lắm thay.