• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó hay chảy dãi

Con béc giê nhà em được 3 tuổi nó hay thè lưỡi ra và chảy dãi đầy nhà, lâu lâu nó hay cào sàn nhà nữa làm như ở dưới có kho báu. Các bác chẩn đoán dùm em để em mua thuốc cho nó. Thanks.

k790i

Member
Nó đùa vậy thôi bro , con chó nào mà chang hay cao cào đất , nhất là khi nó muốn ị , với lại chó becgie cũng thích đào hang , bro chơi đùa với nó nhiều hơn , rồi dẫn nó đi vệ sinh đúng giờ là được rồi .
Cái tật chảy nước miếng thì hơi khó đây , vì thường chỉ có loại chó mõm ngắn , như bulldog , pug , thì mới hay chảy nước miếng , có khi nó ngủ rồi chảy tè le luôn . Nó bị vậy lâu chưa ? Nếu từ nhỏ thì có thể là do dị tật bẩm sinh của nó , bạn có thể đưa đến thú ý để cắt tuyến nước bọt mang tai .
Bro chích ngừa dại cho nó rồi chứ ?

Dạ lúc nó còn nhỏ chỉ chích ngừa dại thôi ạ, chứ chích mất cái khác thì chưa. Nó bị gần 2 năm rồi, từ khi nó bị sổ mũi rồi hết nhưng vẫn chảy dãi. Để em đi cắt nước bọt mang tai nó đã. Thank bác K790i