• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Golden nhà Cún Mèo!!! Các bạn cho ý kiến ngay nhé!

Cún Mèo

Member
Chào các bạn,

Hôm nay Cún Mèo xin nhảy đánh Pẹp một phát từ hội mèo sang đây để du nhập thêm vào hội Retriever nhé.

Nhà Cún Mèo mới mua của bạn có nick là Đậu Đậu một chú Golden. Theo thông tin của chủ cũ thì chú ta được 10 tháng tuổi, có tên là Bơ.

Cún Mèo và chồng đã sinh sự 2 ngày hôm nay vì tìm tên mới cho bé... Lông bé có màu hạt dẻ, nên Cún Mèo đặt là Walnut. Tuy nhiên, chồng Cún Mèo không thích cái tên đó, nên sinh sự cả ngày.

Thôi dông dài quá, cả nhà xem ảnh bé nhé:

Cả nhà cho ý kiến nhé........................ Thanks...............................

mr.tuan93

Member
bé đẹp lắm ak :) nhưng trời mưa lông hơi bẩn nên chưa toát ra hết được vẻ đẹp của nó hi :D

Nhoc0206

Member
Đẹp quá, ước mơ mãi kiếm được anh nào nhà to, giàu có để được nuôi 1 bé Golden thế này! Bạn mua bé giá bao nhiêu vậy?

mới tậu được em này 10 tháng tuổi rồi cũng đủ lông đủ cánh rồi đấy cậu nhỉ. nhà mà có trẻ con là ai cũng sợ lắm :)) nhà cún mèo ở đâu vậy

bé nhìn tổng thể thì đẹp rất chuẩn của 1 chú golden USA lông dài nhưng xơ chị nên bồi bổ thêm cho bé vitamin E để làm lông bé đẹp hơn và đồ ăn có rau củ quả. chúc bé phát triển tốt

Hung.tinhyeu

Active Member
Chào các bạn,

Hôm nay Cún Mèo xin nhảy đánh Pẹp một phát từ hội mèo sang đây để du nhập thêm vào hội Retriever nhé.

Nhà Cún Mèo mới mua của bạn có nick là Đậu Đậu một chú Golden. Theo thông tin của chủ cũ thì chú ta được 10 tháng tuổi, có tên là Bơ.

Cún Mèo và chồng đã sinh sự 2 ngày hôm nay vì tìm tên mới cho bé... Lông bé có màu hạt dẻ, nên Cún Mèo đặt là Walnut. Tuy nhiên, chồng Cún Mèo không thích cái tên đó, nên sinh sự cả ngày.

Thôi dông dài quá, cả nhà xem ảnh bé nhé:

Cả nhà cho ý kiến nhé........................ Thanks...............................
Cho em nó đi spa thì còn đẹp nữa và đổi tên thành UN U đảm bảo chồng Cún Mèo thích ngay.

Phu Dung

Moderator
Chúc mừng Cún Mèo đã thực hiện được ước mơ có một chú golden :) Thế thái độ của lũ yêu tinh ở nhà với chú golden ra sao?Có khè khẹt gầm gừ gì không?

Em golden đẹp lắm, màu sắc đậm đà (mình thấy có một số em màu vàng hơi nhạt không đẹp bằng). Mà chú Hà không thích tên Walnut cũng cũng có thể hiểu được :p Tên ấy hơi khó gọi. Theo mình nên chọn cho nó một cái tên chính thức (để ghi vào số khám sức khoẻ) và một cái tên thường gọi chỉ gồm một âm tiết, như thế nó dễ nhớ hơn. Như thằng ku chó hâm hâm nhà mình tên là Thomas Đặng :D, thường ngày thì gọi là Tôm :D

HelloAjinomoto

Golden của bạn nhìn khỏe quá, ý kiến cá nhân thì màu đậm nhìn đẹp hơn màu nhạt. Nhìn cái chân trước của nó mà thích ghê.

Cún Mèo

Member
Ôi em xin lỗi, bận chả vào diễn đàn được!

Bác Hùng ơi, em ngồi mãi, mặt cứ thộn ra mà chả hiểu ý nghĩa bác đang nói là cái gì nữa... Khổ, đần độn lâu năm thành quen, chẳng hiểu nỗi gì... :(

Chị Dung à, Walnut chỉ là tên em gọi nó thôi, Hà vẫn gọi là Bơ chị ạ. Cơ mà em gọi nó, nó có thèm ngoái cổ lại đâu, gọi là Bơ thì nó nghe chị ạ.

Mấy hôm nay thằng bé quen nhà rồi, ngoan hơn... Tối nào hai mẹ con em cũng chạy đi tập thể dục ở đê gần nhà, em thì với mục đích giảm cân còn thằng cu thì chạy cho khỏe hơn, phổi tốt hơn. Gọi là đi chạy cùng, nhưng thực tế là nó lôi em xềnh xệch. May là em không có đuôi đấy, chứ có đuôi thì chắc nó phải cong lại như đuôi con Akita mất!!!

Với lũ mèo, nói chung là chị biết đấy, hiện tại là em có 4 đứa mèo, riêng con Bamboo quái vật là đáng sợ nhất (em vẫn chưa tìm được chủ ưng ý cho nó). Bọn nó ở trên tầng 2 với em.

Nói chung, bọn này không ưa gì con chó cả, nên bọn nó thường đứng ở cầu thang dòm xuống lườm lườm con chó. Chó Bơ ta cũng chả phải tay vừa, chõ mõm lên chửi um nhà. Mèo cậy đông, chõ mõm xuống khè khẹc điên loạn... Thỉnh thoảng đến giờ ca hát tập thể, là nhà em như một cái chợ bán chó mèo chị ạ.

Ảnh mèo ảnh chó em cần phải resize mới đưa lên được, mà máy tính của em đang trục trặc, nên chắc em phải nhờ máy tính của Hà... Vì dạo này tối nào cũng đưa Bơ đi chạy, đến gần 10h mới về tắm rửa, nên em ít thời gian cho ảnh iếc quá... Cơ mà tối nay em sẽ chạy sớm hơn để có thể về upload ảnh khoe Bơ và khoe mèo vậy.

Sáng nay Bơ Walnut vừa chửi nhau với Lucky xong, em hạ hồi phân giải đến nửa tiếng đồng hồ, nhưng cơ chừng bọn nó còn căm nhau lắm... Chưa đánh nhau vỡ đầu ra là may í ạ...

sandara

Member
:-bd Chúc mừng nhà Cún Mèo đón được bé Bơ về nhé :party: Hôm anh Hà (chắc thế ạ) đến đón Bơ về làm em tiếc ngẩn ngơ (tình hình là em cũng hẹn đến xem và đón Bơ>> mà đến chậm hơn anh Hà 10' :worried: thế là ngồi chơi với Bơ 1 lúc rồi ngậm ngùi ra về :(( ) Nhà em cũng đón được 1 bé Golden rồi anh chị ạ. Bé tên Sara.:blusshing: Khi nào rảnh cho chúng nó giao lưu nhé >:D<

Phu Dung

Moderator
Cho em nó đi spa thì còn đẹp nữa và đổi tên thành UN U đảm bảo chồng Cún Mèo thích ngay.
Bác Hùng ơi, em ngồi mãi, mặt cứ thộn ra mà chả hiểu ý nghĩa bác đang nói là cái gì nữa... Khổ, đần độn lâu năm thành quen, chẳng hiểu nỗi gì... :(
Hi hi, chắc là anh Hùng muốn nói lông em nó bết nước mưa nên cần đi spa để chải chuốt lại :D

Còn vụ tên UN U thì mình dịch được ra tiếng phổ thông là Ú NÙ, đó là đặt tên chó theo (ngoại hình) chủ đó mà :D :D :D

Gớm, anh Hùng rõ thật là thâm nho cơ :D :D :D

Hung.tinhyeu

Active Member
Ôi em xin lỗi, bận chả vào diễn đàn được!

Tối nào hai mẹ con em cũng chạy đi tập thể dục ở đê gần nhà, em thì với mục đích giảm cân còn thằng cu thì chạy cho khỏe hơn, phổi tốt hơn.
...
Giảm cân thì còn thộn cái gì nữa, cũng may là thộn đấy, chứ đần thối ra thì nguy nữa. Đặt tên UN U quả không sai.

Gớm, anh Hùng rõ thật là thâm nho cơ :D :D :D
Mỗi nhà cô này đoán trúng ý mình, rõ khổ thật.