• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó golden 4 tháng tuổi còn tè bậy :(

cisne

Bé nhà mình là golden đực được 4 tháng 2 ngày tuổi rồi , bé khá thông minh , dạy các lệnh ngồi , nằm nó học rất nhanh ( tuy rằng thi thoảng còn sao nhãng , nhưng mình cũng mới dạy chưa lâu :D ) .Nó 4 tháng tuổi rồi , nhưng gặp người thân quen là vẫn mừng đến vãi đái ra -_- hoặc những lúc chơi đùa trong nhà , chơi 1 lúc là lại tè dù trước đó đã được đưa ra ngoài tè rồi , từ khi 3 tháng tuổi đến giờ cái tật tè bậy vẫn chưa sửa được .Lúc bắt quả tang nó tè bậy mình lập tức mắng có , tét vào mông cũng có , nhưng có vẻ không hiệu quả .Mình nuôi lần đầu , nhưng quen với lịch ăn uống của nó nên căn được giờ cho nó đi vệ sinh thôi , chứ nó không chịu kêu sủa lúc mót đi , thành ra nhiều khi không để ý là lại có tai nạn :( Mấy bạn nuôi lâu năm nhiều kinh nghiệm cho mình hỏi , đến tháng thứ mấy thì nò biết kêu đòi đi vệ sinh , hay phải dạy như thế nào ? Và lúc nào thì nó không còn mừng rỡ đến vãi tè ra như thế nữa ? hay có cách nào bỏ được tật ấy cho nó không :D