• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó em bị hôi miệng!

socola

Bác sĩ ơi không biết sao con phú quốc 4 tháng nhà em bị hôi miệng quá, có mùi tanh ghê lắm! có cách nào cho em nó có 1 hơi thở thơm tho không bác sĩ chỉ giùm em với.

với lại trên diễn đàng em thấy phú quốc 3 tháng tai đã dựng đứng rồi sao con cua em 4 tháng rồi ma tai chỉ dựng được nữa cái. thỉnh thoảng có dụng lên hoàng toàn nhưng nó lại tự cụp tai mình xuống.Bác sĩ có cách nào hay chế độ dinh dưỡng cho phú quốc chỉ giùm em với nha.

Cam ơn bác sĩ !

VetSaigonLondon

Chuyên gia thú y
Bác sĩ ơi không biết sao con phú quốc 4 tháng nhà em bị hôi miệng quá, có mùi tanh ghê lắm! có cách nào cho em nó có 1 hơi thở thơm tho không bác sĩ chỉ giùm em với.

với lại trên diễn đàng em thấy phú quốc 3 tháng tai đã dựng đứng rồi sao con cua em 4 tháng rồi ma tai chỉ dựng được nữa cái. thỉnh thoảng có dụng lên hoàng toàn nhưng nó lại tự cụp tai mình xuống.Bác sĩ có cách nào hay chế độ dinh dưỡng cho phú quốc chỉ giùm em với nha.

Cam ơn bác sĩ !
Hello bạn Socola,

Hôi miệng có nhiều nguyên nhân từ từ mũi, miệng đến dạ dày, thực quản và cả thận nữa. Tuỳ theo nguyên nhân mà có cách trị khác nhau. Con chó nhà bạn hôi miệng lại có vấn đề về tai chưa đứng. Có thể hai vấn đề này có liên quan đấy.

Thân

socola

có liên quan là sao vậy bac sĩ nghĩa. A có thể nói thêm một chút cho em biết được không anh. trung tam saigon clinic cua anh xa qua em không đem đi khám được...

nvbien

Hôi miệng với chó lớn thì thường do răng vôi viêm lợi, còn chó con thì có thể do chó mắc xương giữa các kẻ răng. Bạn cố mở miệng chó ra nhìn thử hoặc dùng ngón tay rà dọc theo hai bên của hàm trên và hàm dưới, sâu bên trong.
Chúc bạn tìm được nguyên nhân
nvbien@ctu.edu.vn