• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó em bị bệnh Care

ngaykoemooco

Con chó nhà em bị bệnh Care, 1 con đã chết, 1 con đag bị triệu chứg
- Chó em dzừa ói 1 ít chút xíu nên em đã dẫn nó đi chích 2 mũi, Bác sĩ nói là cho nó ăn cháo, mà chó em vẫn k ăn, nó vẫn khoẻ mạnh chạy giỡn dzới e đc, mà em quăng miếg Táo cho nó, nó liền ăn, cho em hỏi Nên cho nó ăn nhữg gì nó mún hay là bắt buộc fải cho nó ăn Cháo
Mong các anh chị trả lời sớm

Miễn cún vẫn ăn là được, bạn cố gắng thử nhiều loại thức ăn bổ bổ một chút, xem cún thích ăn gì thì cho cún ăn. Mong cún sớm khoẻ
Nội quy diễn đàn là không dùng ngôn ngữ chat, ngôn ngữ @, mong bạn lưu ý nhé :)

bệnh CANINE DISTEMPER

bệnh carre là một bệnh truyền nhiễm cấp tính hay bán cấp tính do canine distemper virus gây ra với các biểu hiện trên đường tiêu hóa, hô hấp và thần kinh trung ương.
triệu chứng: thời gian nung bệnh 3 - 5 ngày, dấu hiệu sốt đầu tiên xảy ra khi bị nhiêm 3 - 5 ngày (40 - 41 oC) và kéo dải 2-3 ngày rồi trở lại bình thường. dấu hiệu sốt lần 2 xảy ra lại tăng cao nhiều ngày sau và duy trì biểu hiện có sự nhiểm trùng thứ phát và cò những triệu chứng đặc thù như xào trộn hô hấp( viêm phế quản, ho, thở khó). thường kèm theo dịch viêm từ mắt, mủi thú suy giảm miển dịch, phụ nhiễm các vi sinh vật khác. sừng hóa gan bàn chân và mũi. thường xuất hiện những mụn mủ ở vùng da mỏng như ở bụng. những biểu hiện thần kinh như co giật, liệt, hôn mê. biểu hiện trên đường tiêu hóa là ói mửa, tiêu chảy có máu, mất nước nặng vì lúc này màng ruột, dạ dày có nhiều điểm xuất huyết nên việc điều chỉnh khẩu phần thức ăn cho phù hợp với những triệu chứng trên đường tiêu hóa là rất cần thiết. nói chung là những thức ăn mềm dể tiêu, không dầu mỡ...

Vậy có thể trị khỏi bệnh caré không anh? Trường hợp phát hiện sớm với phát hiện muộn hơn có khác nhau?