• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó dậy thì sớm...Help

yeuchochien

Tình hình thằng Rott hơn 4 tháng của em có triệu chứng đi theo các em chó ta hàng xóm và còn ý định giở trò xằng bậy.Em vừa cho lên hn tiêm phòng bênh và phòng dại ở trường chinh.Được bác sĩ kiểm tra toàn bộ cơ thể thì thấy em nó bị phát triển không bình thường,bọng đái của nó bị xưng,hay đi kiết,dậy thì sớm hay nói cách khác là chỗ ấy nó lòi ra.Em ăn chế độ theo kinh nghiệm của ACE VP như: cho ăn đầu cổ gà CP và kết hợp với hạt khô classic,rau củ quả,bổ xung canxi.:-??Ai có cách giải quyết thì giúp cho mình gấp gấp...bây giờ cứ thả ra là chạy đi cắn và nhảy lên mấy con chó ta hàng xóm.[-O<[-O<[-O<[-O<

chienvet

Chuyên gia thú y
Đó là sự phát triển sinh lý bình thường của chó thôi bạn à. Không phải bệnh tật gì đâu. Bạn cứ yên tâm chăm sóc nó thôi nhé!

yeuchochien

Đó là sự phát triển sinh lý bình thường của chó thôi bạn à. Không phải bệnh tật gì đâu. Bạn cứ yên tâm chăm sóc nó thôi nhé!
Bác sĩ cho mình hỏi 4 tháng có cho đi ... được không.Bạn mình có con Rott cái 1,5 năm đang muốn cho con mình nhảy nhưng mình không biết xử lí thế nào?Liệu có sớm quá không?

KimReyo

Theo mình nghĩ chắc chó nhà bạn bị chứng dậy thì sớm mak bạn có cho nó uống sữa bột của Hồ Cẩm Đào hk nếu có thì chắc chắn nó bị chứng dậy thì sớm dấy . Tốt nhất là bạn nên thiến nó đi để nó không giở trò mấy em hàng xóm nữa

Khánh Nhữ

Active Member
Bác sĩ cho mình hỏi 4 tháng có cho đi ... được không.Bạn mình có con Rott cái 1,5 năm đang muốn cho con mình nhảy nhưng mình không biết xử lí thế nào?Liệu có sớm quá không?
Bạn hoàn toàn ko hiểu chút nào về chó nhất là quá trình động dụng và phát dục, chó 4 tháng bằng con người khoảng 2 tuổi vậy cháu bé này có làm cho 1 chị 16 - 17 tuổi có thai được ko bạn...?

trankhoi

Member
Nó nhảy giả vờ thôi, bạn cứ để ý mấy con chó con mà xem vẫn đè nhau ra rồi hẩy hẩy đít, 4 tháng cháu nó hãy còn thơ lắm lấy đâu ra nòng nọc mà đòi nhảy