• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó con nhà BìnhXP chia sẽ cùng anh em

123

oh, xoáy trên bờm của em Mực đẹp quá anh Bình à, nổi 1 vòng tròn rất rõ trên bờm=D>. Mic nhà em có lẽ không có xoáy:((. Đợt này em đang tăng thêm dinh dưỡng cho em Mic, chắc do thời tiết miền bắc khắc nghiệt nên em ấy bé quá, nhưng anh cứ yên tâm mặc dù bé nhưng em ấy ăn khoẻ và có sức khoẻ rất tốt:)

huybinhxp

Member
Cũng có lẽ do thời tiết đó em . Chứ hôm qua anh mới gọi điện hỏi thăm em vàng nhà Võ Tuấn nói bây giờ nó nặng tới 6 - 7kg nghe mà lùng bùng lỗ tai ko tin nỗi luôn đó vì em Tuấn chăm chó con quá đã :) Con mực nhà anh hôm qua mới đi chích ngừa 7 bệnh lần 2 câ nthử có 5kg2 thôi :((
Cò 2 anh em trong diễn đàn đang nuôi em đực màu đen nữa đó là Khải Văn (con mực oxáy bowling em chọn từ đầu mà ko bắt đó ) & em xoáy kiếm (cái này anh QUangVu đang nuôi ) chưa biết thông tin thôi !
PS : ANh QuangVU & Khai văn up hình lên cho AE xem nhé :)

letrongkhoa78

chào anh Bình , em Khoa đây (đã gặp và nói chuyện với anh ở CV Lê Thị Riêng- đợt off gần đây nhất - lần đó em đem theo con GSD con )em là fan GSD nhưng nhìn những chú PQ nhà anh thì ghiền thật luôn,em nào cũng đẹp hết anh , nếu lần sau có PQ con thì để lại cho em 1 chú đực anh nhé.cảm ơn anh nhiều.lê trọng khoa 0903655270.chào anh

con mực của anh Bình đẹp ghê.à mà anh còn nhớ nguồn gốc con đen xoáy kiếm hôm bữa em bắt ở chỗ anh không, cho em chút thông tin với nha.mấy hôm nay em đen nhà em ăn uống dữ lắm,tròn quay à.suốt ngày nhảy trên hai chân sau không hà.hơi buồn vì em nó không có đốm lưỡi.híc

huybinhxp

Member
con mực của anh Bình đẹp ghê.à mà anh còn nhớ nguồn gốc con đen xoáy kiếm hôm bữa em bắt ở chỗ anh không, cho em chút thông tin với nha.mấy hôm nay em đen nhà em ăn uống dữ lắm,tròn quay à.suốt ngày nhảy trên hai chân sau không hà.hơi buồn vì em nó không có đốm lưỡi.híc
Con mực đó là của đứa học trò anh nhờ mang từ đảo về cho anh đó chứ ! (Anh nhờ nó từ nửa năm nay lúc trưa có bầy chó con mãi đến nay nó mới mang vô , mà công nhận nó lựa hơi bị chuẩn và đẹp vì nó là dân ngoài đảo PQ luôn mà , nó nói lựa mãi mới được vì ngoài đó nhiều nhưng cũng tùy sự quen biết mới lựa được em đẹp , hiện nay nghĩ hè nó vừa mới về đảo anh đã gọi nhờ nó kiếm thêm cho anh 1 cặp mà chắc phải đợi hè vô nó mới đem cho anh quá , hic hy vọng đừng đợi đến 6 tháng nữa )
Thích lắm nhưng lúc đó vợ vừa sanh xong ngay ngày 1/06/09 nên phải để lại cho em! Bây giờ nghe em nói thấy mê quá ( Nếu có để lại thì để lại cho anh nhé Lộc ơi , bữa nào ghé qua anh uống cafe chơi )
Rãnh post hình em nó lên cho anh em nhé, con đó anh

huybinhxp

Member
chào anh Bình , em Khoa đây (đã gặp và nói chuyện với anh ở CV Lê Thị Riêng- đợt off gần đây nhất - lần đó em đem theo con GSD con )em là fan GSD nhưng nhìn những chú PQ nhà anh thì ghiền thật luôn,em nào cũng đẹp hết anh , nếu lần sau có PQ con thì để lại cho em 1 chú đực anh nhé.cảm ơn anh nhiều.lê trọng khoa 0903655270.chào anh
Chào Khoa !
OK , lúc offline công nhận có anh em vui thật !
Trời em nuôi GSD mà ghiền PQ thì hơi hiếm đó nha ? Vì anh thấy nhiều người rất mê giống chó GSD này đó (hì hì , nói thiệt hồi trước anh cũng mê giống này lắm lắm luôn đó ...)
PQ thì nhìn chung nuôi dễ hơn GSD nhiều ! KHi nào có bầy chó con mới anh sẽ ưu tiên để lại cho KHoa nhé !

tại máy chụp em hư lâu rồi chưa mua được cái mới nên chưa post hình em nó cho anh xem được. cả nhà em ai cũng khoái nó hết .bao giờ có hình là em post lên liền. hôm lấy em nó về được khoảng 2 tuần thì thấy con đen đi phân hơi lỏng, sợ hết hồn nhưng em cho nó uống hai liều smecta trộn sữa ông thọ uống hết bệnh khỏe luôn tới giờ. em cho nó ăn a3+cơm+đồ ăn trong nhà.nó cũng khoái món bột ngũ cốc trộn vitamin D vào buổi sáng lắm. có vẻ nó thích ăn ngọt hơn là mặn thì phải.

huybinhxp

Member
tại máy chụp em hư lâu rồi chưa mua được cái mới nên chưa post hình em nó cho anh xem được. cả nhà em ai cũng khoái nó hết .bao giờ có hình là em post lên liền. hôm lấy em nó về được khoảng 2 tuần thì thấy con đen đi phân hơi lỏng, sợ hết hồn nhưng em cho nó uống hai liều smecta trộn sữa ông thọ uống hết bệnh khỏe luôn tới giờ. em cho nó ăn a3+cơm+đồ ăn trong nhà.nó cũng khoái món bột ngũ cốc trộn vitamin D vào buổi sáng lắm. có vẻ nó thích ăn ngọt hơn là mặn thì phải.
THân gửi em vài hình ảnh cuối cùng trước khi em mực nó về với em

Sao lúc đó em ko qua báo anh 1 tiếng sẵn sàng chay qua giúp đỡ em liền !
Số phận của mấy em chó PQ con nhà mình về với các chủ mới cũng thật may mắn lắm đó (Chắc kiếp trước có tu :) ) nên về với chủ mới nào cũng chăm sóc chu đáo , ăn uống no say vại còn ăn thức ăn A3 nữa chứ !
To QUyLoc: Chắc hôm nay nó lớn hơn trong hình nhiều lắm rồi phải ko Lộc ? Khi nào rãnh gọi điện anh em mình uống cafe sẵn anh đem máy chụp ảnh của anh qua chụp luôn cho nhé !
Hôm qua mới đi uống cafe với VõTuấn thấy Tuấn cũng rất thân thiện , vui vẽ hoà đồng , thích nhất là nhà gần khu mình , vậy khi nào anh em minh đi uống cfae rũ Võ tuấn nữa nhé ?

Nhất trí rồi. Nhưng em đang vào đợt thi học kì nên ở trường suốt.khi nào rảnh em mời anh Bình qua nhà em chơi ha. 166 Thống Nhất f16 Gò Vấp. điện thoại nhà 5891329. chắc em mực nó cũng nhớ anh lắm ^ ^

huybinhxp

Member
Cập nhật thêm vài hình ảnh của em Lu Lu lấy lại phong độ sau khi sinh nhé :
[/URL][/IMG]
Ngóng tin đợi chủ dẫn đi chơi nhé
[/URL][/IMG]
Thích nhất nhìn xoáy của em Lu Lu này
[/URL][/IMG]

huybinhxp

Member
Một cặp Bin & Bo đang ăn cơm !

*2

*3

*4

Sau đây là hình ảnh em Bo vừa mới tắm xong
Tên : Bo
Xoáy : Kiếm
MÀu : Đen tuyền
Lưỡi : Đốm

-----------------------------------------------
Sau đây là hình ảnh em Bo vừa mới tắm xong
Tên : Bin
Xoáy : Kiếm luôn
MÀu : Đen tuyền
Lưỡi : Đốm
*1

*2

*3

trời cặp bin và bo này anh bình đem về hồi nào vậy giờ mới thấy đó nhe.tuyệt-mong cho bin bo sớm dựng tai nha.

hông hiểu sao khi bắt về luna của em vẫn đen một màu thay lông xong là bị đốm trắng ở hai chân sau và thạch thùng bám cổ.nhìn lại tấm hình hồi nó còn ở nhà anh màu đen tuyền ok ghê luôn.thôi thì hên xui, mấy nay đốm trắng ở chân đang thay lông gom nhỏ lại. chỉ còn trắng 2 ngón thôi,lạ thật,em không hề xài thuốc nhuôm như soidongbang nói đâu. con lu nhà anh sắp "xung trận" ra mắt đàn trai nữa rồi.lần này chú rể là ai vậy anh Bình?

HEhe, anh Bình lại kiếm đâu ra được 2 em xinh quá trời luôn vậy, nhìn bởm của em bên phải rất rõ nét, tai này thì dựng 100%, ^^ chó đẹp thiệt, yêu thiệt

lu lu nhà anh Bình chắc sắp kén rể nữa rồi nhỉ, anh đã chọn ai làm rể chưa, hay là chọn em này nhỉ :d

huybinhxp

Member

lu lu nhà anh Bình chắc sắp kén rể nữa rồi nhỉ, anh đã chọn ai làm rể chưa, hay là chọn em này nhỉ :d
Con này của ai mà nhìn quen quá vậy manh nguyen ? Sao giống của em vện của ViẹtYÊn vậy ? Em Lu Lu chuẩn bị lên giống lại rồi đó em , hôm nay đã lấy lại phong độ rất nhiều so với lúc sanh rồi đó ! Hình như sanh xong em Lu Lu còn giữ hơn lúc trước , canh nhà kinh thật nữa đêm có anh chàng hẹn hò cô gái gần xóm đứng trước cửa nhà mình mà nó sủa hoài khiến mình phải chạy ra bật đèn và ra tính hiệu "im" thì mới thôi !
Đã đến lúc chọn chàng rễ cho em Lu Lu rồi đây ! Mong rằng anh em nào có PQ xin pót hình lên cùng nhau giao lưu với em lu lu nhà mình nhé ! Rất vui khi được giao lưu , uống cafê với anh em trong hội PQ mình : >:D<

huybinhxp

Member
Xin tặng các anh em thêm 1 bức ảnh mà Bình rất thích vẻ mặt ngây thơ nhưng cũng ko kém phần bản lĩnh đàn ông của em Bin nhà mình :), mình r6át thích bức ảnh này

huybinhxp

Member
Em Bo mới nhỏ mà đã biết nghe lời rồi :) hi hi
Kếu nhảy lên để chủ chụp hình là OK alê hấp nhảy lên tạo dáng liền ấy mà :)
---------------------------------------------------------------------------

---------------------------------------------------------------------------
BO nói với Bin : "Tránh ra nhường cho tôi ăn cữ sáng đi , chiều tôi nhường lại cho anh , sau này lớn lên tôi còn phải mang nặng đẻ đau cực lắm, để tôi mau ăn chóng lớn trước đã nha ?:)"

huybinhxp

Member
HEhe, anh Bình lại kiếm đâu ra được 2 em xinh quá trời luôn vậy, nhìn bởm của em bên phải rất rõ nét, tai này thì dựng 100%, ^^ chó đẹp thiệt, yêu thiệt
Tình hình em Vàng nhà em sao rồi Giang ơi ? Khi nào rãnh post hình lên cho anh xem với nhé ?
Hiện em vàng nàh Võ Tuấn và em Mực nhà annh tay đã dựng 100% , xoáy chuẩn đẹp , Cân nặng > 10kg !
Cám ơn em đã quan tâm tới 2 em này ,2 em này xoáy kiếm tương đối chuẩn, màu lông đen tuyền, lưỡi đốm thấy rõ !

huybinhxp

Member
Cập nhật thêm vài hình ảnh của em Bo , giới tính : "Cái"
***1

***2

Cập nhật thêm vài hình ảnh của em Bin , giới tính : "Đực"
***1

Cả 2 em Bin Và Bo

****2