• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó con cắn bậy tùm lum

duclinh87

Member
chú Bulldog nhà em đc hơn 3 tháng tuổi rồi nói chung là khoẻ mạnh nhưng có cái tật là hay cắn linh tinh nghe lời mọi người em đã dạy nó theo cách cứ thấy nó cắn em dùng báo cuôn lại vả vào mồm đc mấy hôm thì nó ko dám cắn em nữa nhưng ra đường cứ thấy ai đi qua là nó nhảy vào ghặm chân nhiều lần em đã trừng phạt nó nhưng vẫn không chừa thậm chí còn bướng bỉnh hơn. các anh chị nhiều kinh nghiệm chỉ dùm em với chứ nó cứ thế này em rất lo nhà em sân vườn rông thả nó bây h còn bé thì không sao nhỡ nó lớn lên cắn đứt chân người ta thì buồn lắm. Liệu nó có bị bệnh gì không các anh hay chỉ là sự hồn nhiên của 1 đúa bé:love struck:

hi hi..giống chó mình quá,cứ mỗi lấn mở cổng là nó canh me từ lúc nào không cảnh giác được,chạy ù ra đường,thấy ai cũng rượt,rượt kịp thì cạp vào mông,gặp chó rượt chó gặp mèo thì cắn có khi chết mèo hàng xóm mình bao lần phải năn nỉ,bồi thường,thậm chí đánh đòn thật đau nó cũng không sợ, đến khi em nó lớn được 1-2 năm nó mới đầm thắm lại, la ,đánh đã biết sợ,và không còn tưng tửng như hồi còn chíp hôi nữa, yên tâm đi chó con con nào cũng hung hăng hết,lớn 1 chút sẽ ngoan thôi,giờ nhớ lại thời xa xưa của em mà thấy cũng vui ,chứ giờ già rồi nằm 1 chỗ ngó người qua kẻ lại thờ ơ lắm.lâu lâu mình giả bộ xuỵt xuỵt chó ngoài đường cho nó chạy ra hù thì nó nhìn tỉnh bơ,thế mới thấy thương gì đâu,tuổi già sức yếu mà..hic.

duyanhpt

Member
Chú chihuahua nhà em còn kinh hơn, người thì bé tý nhưng cứ mở cửa nhà ra là phóng qua nhà hàng xóm rượt 3 con cho cỏ chạy, gặp ai cũng sủa cũng rượt có kêu lại cũng không nghe. Bây giờ muốn ra khỏi nhà là phải xích lại , trong khi đó con cái thì hiền khô.

BUBBA

Super *********
Nghĩ thấy thương con chó tuổi teen nhà mình mới bị nện sáng nay. Bảo nằm yên cho con bé đi qua, cậu thấy trẻ con vui quá, hứng chí, nhẩy cẩng lên, phi lòng vòng mấy vòng quay con bé, thế là ăn nện. Con bé khóc thét phát tội.

Chó con nào cũng vậy thôi, mình chỉ hạn chế nó. Nhà mình cũng đi tong gần chục đôi dép nhựa. khoảng 6-7 tháng trở ra là hết. Chó mà thả rông ra đường để nó rượt người ta thế nào cũng ăn gạch hoặc bả, chịu khó dắt em nó đi chơi, ra đường thì đóng rọ mõm vào. Tối nào mình cũng dắt cún đi dạo, có dây dắt, rọ mõm thế cho nên cún hơn 40kg mà chẳng ai kêu ca gì.

duyanhpt

Member
Mà sao bọn nó kinh thế không biết, người thì bé bằng nắm tay mà cứ đòi cắn với mấy chú to đùng. Có cách nào kiềm chế tính hung dữ của nó không các anh nhỉ.

LongNDG

Member
To duyanhpt: Chó của bạn do bản tính giống nòi là thế nên chỉ có cách cải thiện dần dần thôi. Mỗi lần thả ra, bạn cứ kè kè cạnh nó, hoặc dắt có xích dần cho quen. Lớn rồi nó sẽ điềm tĩnh hơn thôi.

duyanhpt

Member
To duyanhpt: Chó của bạn do bản tính giống nòi là thế nên chỉ có cách cải thiện dần dần thôi. Mỗi lần thả ra, bạn cứ kè kè cạnh nó, hoặc dắt có xích dần cho quen. Lớn rồi nó sẽ điềm tĩnh hơn thôi.
Chỉ có người trong nhà là nó không sủa thôi, còn lại nó gặp ai và nhất là các con chó khác là nó muốn ăn tươi nuốt sống :D

trangvnt

hihi, con chó nhà bạn vui nhỉ ? đùa thôi, bản tính chó con như vậy chắc lớn lên nó dữ lắm đây.

Vladavia

Member
Cứ quân phiệt mà dạy dỗ thì con chó nó mới vâng lời được. Nghiêm khắc từ bé thì lớn lên chăm chó nhàn hơn rất nhiều bạn ah. Ngoan thưởng, khen phạt.

tantulinh

Member
Hic chó dữ thì còn biết đường mà trông nhà chứ Boo nhà em,kẻ trộm mà vào nhà có khi nó còn ra mừng ấy ><

duclinh87

Member
cám ơn các bác rất nhiều nhờ các bác em cũng thấy bớt lo từ trước đến nay em nuôi rất nhiều loại rồi nhưng chưa có con nào như nó cả hy vọng lớn lên chút nữa nó sẽ tiến bộ chứ đánh nó nhiều em cũng thương lắm em bé nhất nhà mà ^^

yeucuncon

Member
hu hu chẳng bù cho cún con nhà mình gặp ai cũng ngoáy tít đuôi nhảy cẫng lên như mừng lắm chẳng thấy cắn ai cả, thế nên ai gặp cũng yêu nó chỉ tội có lúc ham chơi quá chạy theo người lạ gọi ko về (những lúc như thế thì bị tét mông rồi)