• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó con bị tiêu chảy

WMinaW

Nhà mình có 1 bé cún mới được 11 ngày tuổi. Hôm qua mình phát hiện bé bị tiêu chảy, đi phân lỏng. Mình thấy thế nên cho bé ngưng uống sữa chó mèo. Nhưng mẹ bé lại thiếu sữa, không đủ cho bé. Mình sợ kéo dài bé không chịu nổi. Hôm nay thấy bé không đi phân lỏng nữa, nhưng vẫn còn ít phân xanh.

Có cách nào giúp bé mau khỏi bệnh không, làm ơn giúp mình với. Mình thương bé lắm. :(

WMinaW

Chỗ mình không có bs thú ý mới phải lên hỏi, chỉ có người bán thuốc thôi.

honganhdhnl

Bạn thử nấu cháo carrot để nguyên vỏ lấy nước đúc cho em nó uống.uống ít ít mà uống nhiều lần thử xem

vio

Vietpet sponsor
cún con mình bị đi ngoài mình thường cho uống smecta chia ngày 2 lần mỗi lần 1/3 gói và 1v cloxit nữa 2 ngày là khỏi nhưng cún mình trên 2 tháng tuổi cún của bạn còn nhỏ quá không biết chữa như vậy có đc ko.hic

Tomy-SP

Member
Nhà mình có 1 bé cún mới được 11 ngày tuổi. Hôm qua mình phát hiện bé bị tiêu chảy, đi phân lỏng. Mình thấy thế nên cho bé ngưng uống sữa chó mèo. Nhưng mẹ bé lại thiếu sữa, không đủ cho bé. Mình sợ kéo dài bé không chịu nổi. Hôm nay thấy bé không đi phân lỏng nữa, nhưng vẫn còn ít phân xanh.

Có cách nào giúp bé mau khỏi bệnh không, làm ơn giúp mình với. Mình thương bé lắm. :(

Muốn cho cún uống thêm sữa mua sữa non cho baby ( hơi mắc) về pha loảng 3/2 ( 1 muỗng cho 30ml cho baby thì 45ml cho cún)

Mua men tiêu hóa cho trẻ sơ sinh tỷ lệ 1/10 (bé uống 1 gói thì cún uống 1/10 gói)

Muốn mẹ be nhiều sữa ninh chân giò và ngô Mỹ, hoặc đu đủ, cho uống viên lợi sữa (mua ngoài tiệm Thú Y)

Uống nước cà-rốt phải cẩn trọng vì nếu không cún mắc bệnh Hoàng Đản - Hại gan

WMinaW

Cảm ơn các bạn, bé con nhà mình đã khỏe nhiều rồi. :) Cũng may là chỉ bị tiêu chảy nhẹ.^^