• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó cỏ 1 chân có 6 móng = 4 chân 24 móng.

dễ thương quá..nhìn bàn chân ú nù vì mang 6 móng..chó móng đeo nhiều như vậy chắc chắn em nó cũng sẽ đặc biệt lắm đây..chúc mừng bạn có 1 thằng cu không đụng hàng ..

chú 4 chân huyền đề kép này đẹp đó bác,con 4 chân huyền đề kép của em giờ cũng dc gần 16 cân rồi,lần trước em có 1 bài viết về chó 4 chân huyền đề kép có mấy bác tranh luận ghê quá,người thì kêu giống này đầy,người thì kêu họ đã từng nuôi chỉ giỏi cắn lại chủ,nhưng sau 1 thời gian nuôi giống này em rút ra 1 kinh nghiệm==>giống này cực khôn,và hiếm nữa,cuối cùng chúc mừng bác có 1 em chó đẹp,tiếc là em này là đực chứ ko anh em mình sau này cho phối với nhau biết đâu cho ra đời 1 đàn chó 4 chân huyền đề kép

vietna

Member
Chào anh Hùng chúc mừng anh có chú chó đẹp, loại này rất hiếm người ta thường gọi là huyền đề 4 chân.
Theo như tướng pháp của chó thì đây là
Bát long cẩu: Là mỗi chân có hai đeo, tổng cộng được tám cái. Con này được xếp hạng đệ tứ cẩu tướng.Có con chó này, gia chủ nhất định sẽ phát phú quý rất nhanh.

Hung.tinhyeu

Active Member
chú 4 chân huyền đề kép này đẹp đó bác,con 4 chân huyền đề kép của em giờ cũng dc gần 16 cân rồi,lần trước em có 1 bài viết về chó 4 chân huyền đề kép có mấy bác tranh luận ghê quá,người thì kêu giống này đầy,người thì kêu họ đã từng nuôi chỉ giỏi cắn lại chủ,nhưng sau 1 thời gian nuôi giống này em rút ra 1 kinh nghiệm==>giống này cực khôn,và hiếm nữa,cuối cùng chúc mừng bác có 1 em chó đẹp,tiếc là em này là đực chứ ko anh em mình sau này cho phối với nhau biết đâu cho ra đời 1 đàn chó 4 chân huyền đề kép
Dạ, em cám ơn bác.
Em có 1 đôi ( 1 đực, 1 cái ) bác ạ.

Hung.tinhyeu

Active Member
Chào anh Hùng chúc mừng anh có chú chó đẹp, loại này rất hiếm người ta thường gọi là huyền đề 4 chân.
Theo như tướng pháp của chó thì đây là
Bát long cẩu: Là mỗi chân có hai đeo, tổng cộng được tám cái. Con này được xếp hạng đệ tứ cẩu tướng.Có con chó này, gia chủ nhất định sẽ phát phú quý rất nhanh.
Cám ơn bác VietNa.Em cũng không để ý nên không biết tướng pháp của chó.

Hung.tinhyeu

Active Member
Anh hùng mua đâu chó có huyền đề kép thế?
Mình đâu có mua, anh bạn 1 thời cùng đi bộ đội mang từ Xi Ma Cai về tặng đấy, lặn lội hơn 400 cây số chỉ ôm được 1 đôi chó cỏ để về tặng người bạn .

Ngày trước có Ô. Hải Hồ Đắc Di hay nuôi loại chó này. Em cũng đã nuôi hai con nói chung cũng đẹp, ngộ nhất là cái móng kép của nó, giá mà nó cũng cụt đuôi thì hay biết mấy.:))

Shakhi Viet

Active Member
Mình đâu có mua, anh bạn 1 thời cùng đi bộ đội mang từ Xi Ma Cai về tặng đấy, lặn lội hơn 400 cây số chỉ ôm được 1 đôi chó cỏ để về tặng người bạn .
Đáng quý, đáng khâm phục!
ôi chưa đủ năm mươi ký tự

Rose1402

Vietpet sponsor
2 nhóc tứ túc huyền đề, em mới nghe giang hồ đồn từ tối qua mà nay đã được chiêm ngưỡng qua ảnh. tối phải đến ngắm tận nơi mới được... hehe :p Anh có người bạn thật là quý hoá quá. :D

Ban ạ!. tớ nói điều này có gì không phải mong bạn bỏ quá cho. Ông bà ta thường nói " nhất chó 6 đeo , nhì heo 5 móng".là những con vat mà ta không nên nuôi. không biết con chó của bạn có phải là chó này