• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó biểu hiện lạ

thuyle

Member
Hi mọi người,
Tôi vừa nuôi một chú nhật lai bắc kinh 3 tháng (tức túc mai hoa).Nhưng không hiểu sao nó thường sủa ầm lên khi tôi xích nó vào và không đứng ở cạnh nó.Ngay cả khi tôi lên phòng nó cứ ở dưới sủa ầm lên.Nhưng hành động này chỉ khi tôi có nhà.Còn không có nhà hay đi ngủ thì nó cũng im luôn.

Vậy cho tôi hỏi: Chó như vậy là sao ?
Xin cảm ơn mọi người

mun16487

Member
Hi mọi người,
Tôi vừa nuôi một chú nhật lai bắc kinh 3 tháng (tức túc mai hoa).Nhưng không hiểu sao nó thường sủa ầm lên khi tôi xích nó vào và không đứng ở cạnh nó.Ngay cả khi tôi lên phòng nó cứ ở dưới sủa ầm lên.Nhưng hành động này chỉ khi tôi có nhà.Còn không có nhà hay đi ngủ thì nó cũng im luôn.

Vậy cho tôi hỏi: Chó như vậy là sao ?
Xin cảm ơn mọi người
Có khi nào cún không muốn xa bạn? Có cún nào mún bị xích đâu. Chắc cún mún gần chủ rồi. Bạn không có nhà nó biết nên nó cũng k cố gắng sủa nữa,cũng như tới lúc bạn ngủ thì chắc cún cũng mệt và ngủ lun ^^... Bạn thử cho cún vào phòng cùng bạn xem sao :D

thuyle

Member
:)) Thả nó ra là nó chạy thẳng vào phòng mình và gác lên chân mình ngủ.Nhưng như vậy không được.Phải xích nó dưới nhà vì còn trông nhà chứ :(

o0o_yeutham

nếu mình thì kún kưng được mình ôm và ngủ ngon lành rùi....>:D<.....p/s kún lun lun sạch..và thơm tho.....:x

quynhtho

cún nhà mình cũng thế. Mình chơi với nó xong rồi đi ra sau bếp là nó kêu. Nhưng chắc là do đói bì mình mang cơm ra là nó hết kêu. Đòi đi ị thì kêu la inh ỏi cả nhà kể cả 12h đêm mình phải dậy dắc nó đi. 11h thì kêu éo éo muốn đòi vô nhà cứ như ở ngoài lạnh nên làm nũng. Mình cũng ko biết làm cách nào cho hết thói hư này. Vì nó dạo này mình mất ngủ cả đêm lẩn ngày. Đi ị không giờ giấc, ban ngày thì mình cho vô nhà nằm rồi tè ra sàn nhà chỉ khi nào ị mới kêu. Không biết ai có cách nào không giúp mình với chứ kiểu này chó chưa lên kg chắc chủ ốm mất rồi

tr4ng_art

Member
bạn mua chó bắc kinh lai nhật giá bao nhiu vậy... mai mình cũng đi mua nhưng mà mình mua ở chỗ bán chó ( chắc nhập linh tinh ở TQ về.. nên mình lo lắm sợ mua về cún chết)
:((