• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó bỏ ăn trong thời kỳ mang thai-xin chia sẻ

48namngu

Member
mình đang nuôi 1 con pug cái,hôm 6/10 mình có cho đi phối giống đến nay cũng được 1 tháng rồi,từ hôm cho đi phối về nó bỏ cơm.và ăn uống thất thường.lúc đầu cũng đi hỏi thì được mấy ae bảo là nó mệt lên không muốn ăn,mình tạm chấp nhận lý do đó,nhưng đến bây giờ nó vẫn thế,cơm không ăn 1 hạt,mình đích thân nấu và thay đổi thức ăn thường xuyên để phù hợp với khẩu bị của nó,nhưng nó vẫn không chịu ăn,bực quá anh em ạ,mình rất mong ae nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với,chứ cứ thế này mình thề là sẽ treo cổ nó lên cho bõ tức.chó với cả má,bao nhiêu tâm huyết chăm sóc nó mà nó phụ mình thế này thì đập chết cụ nó luôn ý chứ chẳng nuôi với nấng gì hết

lynhkoi

Member
hix bạn cứ bình tĩnh :( chó nhà mình cũng mang thai đc 58 nggày,trong thời gian mang thai thì 2 tuần cuối cùng nó cũng gần như là bỏ ăn vì ko ăn cơm,ăn các thức ăn bt,thi thoảng ăn 1 vài miếng thịt con con.Mình cũng đi hỏi nhiều nơi và đc biết là trong những tuần cuối cơ thể chó mẹ có nhiều biến đổi khiến nó cảm thấy khó chịu,thay đổi cách sinh hoạt là bt.Bạn chịu khó để ý xem nó thích ăn gì thì cho nó ăn cái đấy,mặc dù ăn ít cũng đc và mua thêm cho nó cái gel dinh dưỡng cho nó ăn để nó có sức bạn ạ.Chó nhà mình mình cũng phải làm thế đấy.Hơi tốn kém và lắm lúc bực nhưng nghĩ nó mẹ tròn con vuông là lại vui :D Cún nhà mình vừa sinh hạ đc 5 bé hôm qua xong,trộm vía đều khỏe mạnh và ham ăn :*