• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó bỏ ăn, hay ngáp

nothing

Con chó nhà em, giống chó ta, được 12 tháng tuổi. Tự dưng 2 hôm nay bỏ ăn, rất hay ngáp, sờ vào bụng thấy rất nóng. Xin mọi người chỉ giúp nó bị bệnh gì, và chữa như thế nào. Nhìn nó bỏ ăn, gầy xọp đi trông thương quá.....:(:(:(

kevuitinh

Member
xin chia buồn cùng bạn , con chó giống chihuahua nhà mình cũng bỏ ăn cả ngày hôm nay , nhưng mình không bíêt nó bị gì nữa , nó còn đi phân lỏng nữa chứ , mong chó nhà bạn sẽ khỏe

Russia

Có lẽ nó bị sốt chăng. Ngày trước Rex nhà mình (3tháng) cũng bị vậy, mình cho uống thuốc hạ sốt Panadol (loại sirô của trẻ em) mấy ngày là khỏi. Chó nhà bạn 12 tháng không biết uống thuốc như vậy có đủ liều ko. Nếu kéo dài, có lẽ bạn nên cho em nó đi khám bác sĩ, để lâu không tốt. Chúc cún nhà bạn chóng khỏe