• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó bị rụng lông nhiều

Russia

Con Rott gần 9 tháng nhà mình không hiểu sao rụng lông rất nhiều. Ban đầu mình nghĩ là do em nó thay lông nhưng mãi sau thấy không hết (mình kô biết 9 tháng là đã hết tuổi thay lông hay chưa), mấy hôm nay còn thấy có vảy gàu. Mình muốn hỏi hiện tượng này là bình thường hay là triệu chứng của bệnh gì. Nếu nó là bệnh thì mong mọi người tư vấn để mình trị khỏi cho nó. Xin cảm ơn.

pacific1

Member
Có thể chó bạn bị nấm da,hoặc viêm da,bạn nên post hình lên để chẩn đoán chính xác hơn.chỉ nghe bạn kể thì chưa ai dám xác định là bệnh gì đâu.thân chào

Russia

Nhìn bề mặt da lông của em nó không có triêu chứng gì đâu bạn ạh, thế nên mình không post hình. Chỉ mỗi tội rụng nhiều lông thôi. :(

pum_su

Con Rott gần 9 tháng nhà mình không hiểu sao rụng lông rất nhiều. Ban đầu mình nghĩ là do em nó thay lông nhưng mãi sau thấy không hết (mình kô biết 9 tháng là đã hết tuổi thay lông hay chưa), mấy hôm nay còn thấy có vảy gàu. Mình muốn hỏi hiện tượng này là bình thường hay là triệu chứng của bệnh gì. Nếu nó là bệnh thì mong mọi người tư vấn để mình trị khỏi cho nó. Xin cảm ơn.
chó nhà em cũng bị i như zậy đem đi bs thì bs nói không sao hết lý do là ký sinh trùng đường máu làm nó bi rụng lông và có vảy gàu thôi .mong là ông bs nói đúng

mo@ngu

Member
hồi con nhà em tự nhiên rụng lông mặt...cả người xuất hiện vảy gàu ....đc cái anh ở 4r mình chỉ tắm = bồ kết, e lên thú y nó tiêm mũi ký sinh trùng, uống vitamin c, dầu cá ....mọc lông lại luôn và ngay ;)

ducdung98

Thiện Nữ U linh hồn 2 là một game online 2.5D thục loại thể MMORPG có đề pa giỏi ảo huyền xuể sít đả nghiên cứu, phát triển vì chưng làm ty NetEase. Trò chơi dìm bạo vào những phim sex 3gp yếu tố từ vì trong suốt đàng chơi, đồng đồng cơ chế đấu tranh với tiết điệu mau rất sảng khoái, hệ thống phụ bản mê li, tương trợ tầng cứt điệu full 1080p. Sau đại hồi đặt ra mắt trong suốt năm 2012, đồng sự cộng tác thứ minh tuyền Lưu Diệc Phi đánh bừa tứ tung hình hình, xem phim sex sản phẩm nà còn vấn đặng rất có sự yêu thương mến mực tàu game thủ tại đây.