• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó bị nôn + tiêu chảy

quynhvo3012

Tình hình là Chihuahua nhà cháu nó bị ói một vài lần, sáng nay ngủ dậy thì thấy em nó đi phân hơi lỏng,không có mùi hôi . Em nó ăn uống vẫn tốt . Cháu có vài lần lên web tìm hiểu thì người thì nói ăn no nên ọc hay mất nước nên mua cái Oresol cho em nó bổ sung nước, còn mấy người khác nói em nó bị Caré kêu đi tiêm ngừa, chó nhà cháu vẫn tiêm chủng tháng 9 hàng năm, không biết nếu thật sự em nó bị vậy có cần tiêm sớm hơn 1 tháng khong ? giúp cháu với :-??:-??:-??

Bạn nên đọc và xem nó có biểu hiện giống bệnh nào nhất để có phương pháp chữa ổn nhất nhé Cho bi non | Chó bị nôn là bị bệnh gì vậy ? chúc bạn may mắn
Chào bạn, nếu bé đã được tiêm ngừa bệnh thì tỉ lệ mắc care rất thấp nên bạn đừng lo, các bé cho sau khi ăn nên được nghỉ ngơi từ 30-45p để tiêu hóa thức ăn, nếu hoạt động mạnh sau khi ăn rất dễ gây nôn ói, bạn có thể bổ sung men tiêu hóa kèm theo việc xỗ giun đúng định kỳ cho bé nhé