• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó bị liệt sau khi nghe bắn pháo hoa

Hoai Thu

Member
Các bác đã bao giờ nghe đến trường hợp này chưa ạ? Con bull nhà em hôm qua sau khi nghe bắn pháo hoa sợ đến mức liệt ko đi được, cả ngày hôm nay vẫn rất yếu mà tình trạng ngày càng tệ hơn. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với.

chalitoc

lập tức đưa đến bác sỹ đi, cứ ở nhà chẩn đoán r` lên đây hỏi chỉ để tham khảo thôi chứ nghe cái này cũng mới quá, khó trả lời sao cho đúng :|

manh.vet

cun cua ban bi liet ntn,ban co the noi ro hon nhu liet chan sau hay liet chan truoc hay la liet toan than...vv. co nhieu truong hop no bi trung gio hoac co tien su benh cao huyet ap chang, khi bi kich dong boi tieng no rat to cua phao hoa lam cun suc dong tang huyet ap dot ngot lam vo 1 vai mao mach nho tren dau gay ra van de ve than kinh thi sao...ban mieu ta ro hon co khi t se co loi khuyen tot hon