• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó bị hôi miệng

hoanguyen2608

Chó nhà em không hiểu sao miệng nó rất hôi và nguời cũng hôi nữa, tắm xong mà vẫn còn mùi, không biết có phải do nhốt trong chuồng không nữa!:thingking:

nab2195

Dịch giả Vietpet
Mình nghĩ đúng là chó nhốt chuồng sẽ có mùi hơn chó nuôi thả! Mình thì trời ấm áp thế này một tuần tắm cho chó một lần, cũng ko hề thấy hôi, chỉ có tí chút mùi đặc trưng của chó mà người ngoài mới nhận ra! Bạn nên mua loại xương đặc biệt cho chó nhai của pedigree, vừa sạch mồm, trắng răng lại ko có cao răng. Chúc bạn thành công!

hoanguyen2608

Em thì cũng có mua loại xương đó cho nó, nhưng khi đưa cho nó khoảng 1 tiếng sau quay lại thì cục xương ấy trở thành 1 thứ đen ngòm nhìn phát ớn. Chó của em thuộc giống Bắc Kinh nên lông nhiều, khó làm sạch.

be_miu

hic ! con kun nhà em cũng rứa pác ạ . mà con kún nhà em còn chả thèm ăn thức ăn khô cơ còn làm thức ăn cho nó thì em đúng là mù tịt , pác cho con chó nhà pác ăn kí gì thế . chó nhà pác mập không?

CENTIMET

Member
Bao nhiểu tuổi vậy bạn, nếu dưới 1 năm thì không sao, tren 1 tuổi thì có
khả năng bị xâu rắng đó bạn., mai chịu khó mang khẩu trang mà nhìn kỉ xem sao?
Nếu bị xâu thì nhổ răng là xong rồi.

trung2t3c

Active Member
bác nen mua cục xương khô( LÀM GIẢ CỤC XƯƠNG, CÓ NHIỀU MÙI VỊ) ĐẺ CHO CHÓ NHAI, VỪA LÀM BONG CAO RĂNG, TRÁNH HÔI MIỆNG LẠI CÒN GIÚP HÀM CHÓ KHOẺ HƠN :D

hic ! con kun nhà em cũng rứa pác ạ . mà con kún nhà em còn chả thèm ăn thức ăn khô cơ còn làm thức ăn cho nó thì em đúng là mù tịt , pác cho con chó nhà pác ăn kí gì thế . chó nhà pác mập không?
Pet Groom (thuốc xịt mượt lông, khử mùi) 25k/lọ

Bạn nên dùng thử loại này 3 ngày/lần (02 tuần mới tắm chó 1 lần đừng vì thấy nó hôi mà tắm nhiều nó khô da đi lại càng chóng hôi lại)

Cách sử dụng ghi trên chai