• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó bị bong gân

minhmaru

Em có một con chó nhỏ, mới đựơc hơn 1 tháng tuổi. Nó dễ thương lắm. Nhưng vừa rồi thằng cháu nghịch ngợm lên nhà, cầm một chân nó xách lên. Thế là nó bị bong gân thì phải, giờ cứ đi tập tễnh thôi. Trông tội quá mà em không biết phải làm sao. Em nắn chân nó thì vẫn thấy bình thường. Các bác có biết cách nào cho chú cún con sớm đi lại bình thường đựơc không ạ? Em xin cảm ơn nhiều.

vetovn

Chó của bạn bị chân trước hay chân sau? Tôi nghĩ bạn nên đem đến BSTY để chẩn đoán tốt hơn. Nếu bạn sờ nắn chân bị đau mà chú cún không phản ứng thì tôi nghĩ chỉ bị phần mềm thôi, nói chung tốt nhất vẫn nên để BSTY kiểm tra rồi mới biết được.

minhmaru

Chó của bạn bị chân trước hay chân sau? Tôi nghĩ bạn nên đem đến BSTY để chẩn đoán tốt hơn. Nếu bạn sờ nắn chân bị đau mà chú cún không phản ứng thì tôi nghĩ chỉ bị phần mềm thôi, nói chung tốt nhất vẫn nên để BSTY kiểm tra rồi mới biết được.
Cảm ơn bạn, sau một thời gian thì chân chú chó nhà mình cũng đã đỡ hơn rồi. Bây giờ chưa đi thẳng thắn được như ban đầu nhưng cũng được tương đối. Khả năng tự phục hồi của nó cũng tốt nên chắc sẽ sớm khỏi hẳn thôi.