• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó bị đi ngoài nhiều lần

Bui quang huy

Mình có 1 em husky đc tầm 4 tháng tuổi, cún ăn rất khoẻ, nhưng chỉ mỗi điều là tiêu hoá không hiểu bị làm sao, mà đi rất hay bị đi ngoài, có đợt thì mình cho ăn cháo, rồi đi tiềm thuốc là hết, nhưng đc vài hôm là lại bị, có ngày đi chỉ 2 3 lần thôi, nhưng mỗi lần đi là đi liền 2 3 bãi, phân không loãng hẳn mà lại ướt ướt, có màu vàng tươi, ko lẫn màu nào khác mặc dù ăn gì cũng vậy, đợt này bị liền gần tuần rồi ko hết, mình cho cún uống men tiêu hoá kết hợp thuốc đi ngoài của ng lớn nhưng vẫn ko có lết quả, em cún ăn rất khoẻ, bỏ cơm ra chỉ 2 3 phút sau là hết luôn, ko nôn, ko chán ăn, chỉ có mỗi cái là đi ngoài như vậy, chạy nhảy vẫn bình thường, và quấn người. Mọi người chuẩn đoán hộ mình xem bị làm sao và cách chữa trị như nào, à cún mình đã tẩy giun 2 lần, lần gần nhất là hơn tuần trc, tiêm phòng 7 bệnh thì mới 1 mũi, muốn đi tiêm mũi nữa cho đủ mà cứ định đi tiêm thì em cún lại bị đi ngoài như vậy.

Senhus

Chủ thớt giống của e quá. E cũng nuôi 1 em husky, ăn khỏe chơi khỏe, ăn uống sạch sẽ vậy mà đi ngoài phân cứ sệt sệt màu vàng. Cho uống men tiêu hóa 3 hôm rồi mà chưa thấy khả quan hơn là mấy