• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Bắc Hà ở TP.HCM

Tuấn Đỗ

Tết năm ngoái trên đường đi Cao Bằng mình mua em nó ở nhà người dân gần thác bản giốc. đến hôm nay em nó gần 1 năm tuổi. và mình rất muốn giao lưu với anh em nào đang nuôi bắc hà ở TP. HCM.
giới tính đực, rất láu cá( chắc do lúc nhỏ cưng quá nên lớn lên phá khủng khiếp)

tấm này chụp lúc đổ xăng. vì đi bằng xe máy nên lụm luôn cái chân ghế để em nó uống nước.

về đến hà nội, chuẩn bị cho hành trình dài về tpHCM

ai cung mệt mà chỉ có mình nó là khỏe, lợi dụng lúc không để ý là trốn ra khỏi túi ngay.

đây là lúc em về tới tphcm

về đến tp duoc chung 1 tháng bắt đầu rụng lông ( chắc do khí hậu)

lúc này nhìn là gớm nhất. hàng xóm ai cũng né không dám đến gần.

tuy nhiên bao nhiêu công sức cũng được đền đáp. hình em nó bây giờ.

chụp lúc đang bắt chuột.

thoaile

Xin chúc mừng bạn, Miền Nam nuôi được Bắc Hà rồi, một chú chó tuyệt đẹp và dũng mãnh.

thoaile

về đến tp duoc chung 1 tháng bắt đầu rụng lông ( chắc do khí hậu)

lúc này nhìn là gớm nhất. hàng xóm ai cũng né không dám đến gần.
Khi em nó bị rụng lông như vầy, bạn có cho em nó đến thú ý hay dùng thuốc ... gì không để lông mọc lại bình thường? rất mong sự chia sẽ thông tin từ bạn.

Vì mình cũng đang nhờ chú Tuyên ở Hà Giang kiếm cho 1 em Bắc Hà để nuôi ở trong này (Thủ Đức - Sài Gòn).

Con đầut tiên thì phải bác Thoại nhể? Nhưng lông vẫn không lên được nhều bằng ngoài bắc?
Hehehee...Anh đang chờ tin tức từ chú Tuyên đây, ở trong này mà em có lên lông được như vầy là quá tốt rồi. :D

Tuấn Đỗ

lúc đầu do lo lắng qua nên đưa em nó đi khám bác sĩ, dùng tùm lum thuốc. đến khi đi thử máu thì phát hiện em nó rụng lông do bị gan. dùng thuốc trị khoản 1 tháng thì ra lông lại. gần đây cũng bị rụng rất nhiều, mình dùng thuốc megadem gì đó không nhớ rõ nữa. hiện giờ chân lông cũng ra lại.
bản thân mình thấy tốt nhất nếu chó của bạn có gì đó bất thường, nên hỏi bác sĩ triệu chứng nếu thấy giống 90% thì dùng theo chỉ định, còn không chắc thì nên có xét nghiệm đàng hoàn, ránh tình trạng bắt bệnh lung tung. nếu nó biết nói thì tốt biết mấy. hehe

Hayqua27

Cún của bác đẹp quá...............................................................................................................................................

kitodeptrai

Member
bác chủ nuôi đc chó đẹp quá trình độ nhiếp ảnh còn cao nữa :D:D:D chúc cún và bác luôn mạnh khỏe

gaubi

Member
Em nuôi và nhìn thấy giống Bắc Hà này hầu như không con nào tai dựng đứng như con này.và thêm một điểm nữa vẫn chưa nhìn thấy bờm cổ của con này.Không biết các bác đánh giá thế nào

ghostcom

Member
quá đẹp , rất nể sự kì công của anh , em cách bắc hà mấy trăm km mà vẫn chưa đi được , chúc mừng anh .