• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó bécgie còi nhà Nhiều Kiểu Hình

xin gửi tới các bác hình ảnh con chó còi nhà em, em này hiện đang nuôi tại quê nhà Nam Định, vì ở nhà ông bà nuôi nên chăm sóc không đc tốt lắm
em tên Laika, giới tính : đực, nặng 23 kg . Bố mẹ em đều là bình thường

cuongtb

Member
Chó đẹp nhưng ảnh chưa đẹp. Đề nghị ĐC Hưng chụp lại ảnh đưa lên nhé .

gửi tặng các bạn thành Nam tấm hình. Cảm ơn các bạn đã đón tiếp anh em TB nhiệttình chu đáo trong buổi giao lưu gặp măt CLB GSD Thành Nam

vâng, cảm ơn anh Đoàn, em sẽ chụp ảnh lại để anh em đánh giá, nhận xét, em mong muốn anh em Thái Bình - Nam Định luôn đoàn kết, giúp đỡ lẫn nhau theo đúng câu ca của các cụ : hàng xóm láng giềng tắt lửa tối đèn có nhau!!!

hi hi!!!

Anh Hưng à, dạo này có cún rồi đã thấy chụp ảnh cho cún "vất" chưa!!! khi nào phải kiếm vài người để chụp thì mới ngon lành anh nhỉ!!! Cái giá ăn của cún cao bao nhiêu vậy anh? của em cao 45cm :love struck: Anh cày kéo như nào thì như cố gắng mỗi tháng gửi về nhà cho cún mươi kg A3 là ổn rồi:D

my_lucky

Active Member
A3 mà làm gì Linh ơi, 600k đó thì thà mua cho nó 200k tiền xương bò, còn lại thì cho ăn theo gia đình là được rồi, hihi!

Chipmilu

Member
Hehehe !!! Chào anh Hưng, chào anh em Hà Nam , Nam Định thân mến. Hôm nay em vô tình lạc vào Topic này của bác Hưng, thật vui vì bác Hưng đã thoả niềm mong mỏi đó là có 1 chú GSD. Cún rất tuyệt bác Hưng ạ. Hình như em nó có nguồn gốc từ nhà anh Linh phải không. Anh Hưng cứ yên tâm nuôi dạy em nó nhé. Anh em trong diễn đàn , nhất là anh em Hà Nam và Nam Định sẽ luôn theo dõi và ủng hộ cho anh và cún của anh. Khi nào các anh tổ chức offline nhất định anh phải cho anh em chúng em chiêm ngưỡng cún đấy nhé ( mấy lần nợ rồi ). Chúc anh và mọi người khoẻ, cún chóng " Nhớn ". Em Khải Hà Nam

Anh Hưng à, dạo này có cún rồi đã thấy chụp ảnh cho cún "vất" chưa!!! khi nào phải kiếm vài người để chụp thì mới ngon lành anh nhỉ!!! Cái giá ăn của cún cao bao nhiêu vậy anh? của em cao 45cm :love struck: Anh cày kéo như nào thì như cố gắng mỗi tháng gửi về nhà cho cún mươi kg A3 là ổn rồi:D
hi, đúng là chụp ảnh nó khó thật, nhờ người chụp thì không biết chụp, mình chụp thì người ta không nắm được thời điểm...còn giá cho chó ăn của anh tầm 40 cm!!!

Hehehe !!! Chào anh Hưng, chào anh em Hà Nam , Nam Định thân mến. Hôm nay em vô tình lạc vào Topic này của bác Hưng, thật vui vì bác Hưng đã thoả niềm mong mỏi đó là có 1 chú GSD. Cún rất tuyệt bác Hưng ạ. Hình như em nó có nguồn gốc từ nhà anh Linh phải không. Anh Hưng cứ yên tâm nuôi dạy em nó nhé. Anh em trong diễn đàn , nhất là anh em Hà Nam và Nam Định sẽ luôn theo dõi và ủng hộ cho anh và cún của anh. Khi nào các anh tổ chức offline nhất định anh phải cho anh em chúng em chiêm ngưỡng cún đấy nhé ( mấy lần nợ rồi ). Chúc anh và mọi người khoẻ, cún chóng " Nhớn ". Em Khải Hà Nam
cảm ơn em Khải, ước mơ mãi đấy em ạ, tưởng được nuôi em ấy ở chỗ làm mà có được đâu, dạo này bận, đi suốt, đành để ở nhà cho các cụ chăm, tương lai kiếm thêm em nữa ...em chuẩn bị tinh thần cuối tháng 8 về Nam Định anh em giao lưu nhé !!!

Tony_Nghia

Member
Anh ở chỗ nào nam định vậy. E đang nuôi 1 em GSD mà tình hình nó gầy quá. Anh cho em cái thực đown cho em nó đc ko ạ. Chủ cũ nó hình như ko thương mẹ con nó lắm. Em nó đc 2 tháng rồi ạ

hi, anh em đã nói chuyện rồi my_lucky ạ, gì chứ cứ Nam Định là anh nhắn tin luôn từ trước ấy chứ, với mong muốn là anh em Nam Định đoàn kết, tạo một sân chơi mà !!!

Tony_Nghia

Member
Thực ra ngoài nuôi chó em còn đam mê huấn luyện chó nữa. Nói thật em chưa được ai chỉ bảo nhưng em đang cố gắng học hỏi kinh nghiệm để có thêm kiến thức về dạy chó. Với em 1 chú chó tuyệt vời không chỉ có ngoại hình đẹp mà còn cần phải thông minh. Cám ơn anh Hưng nhiềukiểuhinh nhé. Em nghe lời anh cho nó an cổ gà với gan lợn rồi. Hihi nhìn nó khá hơn nhìu rồi nhưng mà nó bị Tai cụp tai xoè. Nhỡ đâu nó ko dựng đều thì mắc cười quá. Em hơi lo

Em cảm ơn anh Hưng nhiều nhá. Em đam mê nuôi chó nhưng gần như không tìm được đồng chí nào cả. Nếu nhà em mà rộng thì đảm bảo em sẽ nuôi thật nhiều cho thoả lòng. Nhìn nhà anh có vẻ rộng nhỉ/ Giá mà nhà em đc như vậy.

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=52154
Cún nhà em đấy. Anh xem giúp nó có vấn đề gì không. Cánh cụp cánh xoè nhìn ngộ wa.

anh đã xem chó nhà em rồi, đẹp đấy em ạ, cố gắng chăm sóc cho em ấy, cho chế độ ăn uống và tập thể dục đều đặn, đây là giai đoạn khó khăn nhất mà, chó nhà anh thì bình thường thôi, đc cái rất dữ, trông nhà rất tốt, chưa đc giáo dục chu đáo nên còn đuổi bắt gà nhiều lắm!!!

Tony_Nghia

Member
anh đã xem chó nhà em rồi, đẹp đấy em ạ, cố gắng chăm sóc cho em ấy, cho chế độ ăn uống và tập thể dục đều đặn, đây là giai đoạn khó khăn nhất mà, chó nhà anh thì bình thường thôi, đc cái rất dữ, trông nhà rất tốt, chưa đc giáo dục chu đáo nên còn đuổi bắt gà nhiều lắm!!!
Sau 10 ngày bắt về thì hiện tại bây giờ nhìn nó tạm ổn rội ạ. Ngày nào em cũng cho đi làm cùng em ở hồ vị xuyên. Em làm thợ cắt tóc nên khi rảnh là em lai cho nó đi dạo trong bờ hồ. ! ngày chắc cũng đi đc 1 km đấy ( mỗi lần đi khoảng 300m thôi). Điều em cảm thấy hài lòng là tuy nó rất nghịc nhưng rất bít nghe lời. Nó bít đi VS đúng chỗ rồi. Tuần trước còn đái ỉa trong cửa hàng bị ngta phàn nàn nhiều nhưng mấy hum gần đây toàn ra hồ đi VS thôi.
Hôm nay em huấn luyện nó bài không đc ăn vật lạ bị tác dụng ngược anh ạ. Em định huấn luyện nó chỉ ăn thức an trong bát nhưng đến lúc em đưa bát cháo gà cho nó ăn thì nó không ăn huhu. Đến lúc em nhét vào mồm nó vãi cả thịt gà xuống đất thì nó lại nhặt thịt dưới đất để ăn. Em làm trò hề cho mấy người ngồi đó luôn. Mấy người ngồi đó đc trận cười bể bụng còn em thì ngắn cả mặt

hoangthuy

Member
to nghĩa:đồng chí huấn luyện sớm thế,tầm này nên để nó tự nhiên đi,nếu làm ở hồ thì cứ thả nó ra trong tầm kiểm soát của mình là được,chứ không nhất thiết phải dắt nó đi đâu,tầm chó non mà ko ngịch và ít hoạt động thì mới đang bàn,mai anh về anh sẽ alo qua chỗ NGHIA ngắm chó,mắc dù anh không am hiểu về gsd đi lắm:D(xin lỗi anh chủ topic cho em ngoài lề tý^:)^)

Tony_Nghia

Member
her her em đang chờ xem con Doberman của a đấy. E hâm hộ dob lắm nhưng cả đời chưa được nhìn bao h >.<