• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó ở Quê em

hoangtkv

Active Member

Buồn một nỗi là diễn đàn dạo này bấm sửa bài không sửa được nên đành post xuống dưới này.
Tình cờ về quê gặp em chó 3 tháng tuổi này nên post lên để anh em thưởng lãm.

Nghe chủ chó nói là em này đẻ ra đã có xoáy trên lưng, 2 tháng tuổi đã biết sủa khi thấy hiện tượng lạ, 3 tháng tuổi đã biết sục sạo tìm chuột nhưng mới chỉ biết sủa chứ chưa bắt được. Một điều em không tin được là chủ chó nói em ý mới 3 tháng, xem tai và răng thì đúng nhưng sao súng của em nó lại thòi ra đỏ đỏ như thỏi son và đã biết quắp vào chân người mà giật giật. Anh em nuôi chó lâu năm cho em xin ý kiến về việc này.

gàsiêunhân

Active Member
Em nhìn con này quen quen, con này lỗi cả đuôi nữa bạn gì ơi, đuôi này đúng đuôi chuột cống, anh hoàng ơi hình như em biết thủ phạm của cái đuôi này đấy anh có ý định trả thù không anh

thaihoang

Member
Em nhìn con này quen quen, con này lỗi cả đuôi nữa bạn gì ơi, đuôi này đúng đuôi chuột cống, anh hoàng ơi hình như em biết thủ phạm của cái đuôi này đấy anh có ý định trả thù không anh
chuẩn luôn con này con lỗi cả đuôi nữa, nói chung là ko đẹp,mình thấy chủ TOPIC hay chém gió trên diễn đàn tưởng hiểu biết lắm thế mà bắt con chó lỗi thế=))=))=))

hoangtkv

Active Member
Em đã bảo với các bác là em này là chó ở quê em rồi mà. Người nhà quê chăm sóc chó theo kiểu "chọn lọc tự nhiên, con nào khỏe thì sống, yếu chết không thương" mà. Đuôi của em nó cứ trụi thùi lụi như kiểu bị chuột gặm ý. Chả hiểu cái việc em này "dê" sớm thế có liên quan đến chế độ dinh dưỡng kém của nó không nữa.

gàsiêunhân

Active Member

cái chân với cái lưng này thì hỏng sao được hả anh, còn muốn giải quyết vụ thừa chất thì ảnh phải hỏi chuyên gia trangphuong
hehehe

manhbatai

Member
Theo mình biết em này đẹp nhưng chân sau bị dạng lưng hơi cong chắc lúc bé cho ăn no wá bụng to sập khung .em này chuyển từ sài gòn ra chắc là chó hàng xóm nhà bác phi

hoangtkv

Active Member
Theo mình biết em này đẹp nhưng chân sau bị dạng lưng hơi cong chắc lúc bé cho ăn no wá bụng to sập khung .em này chuyển từ sài gòn ra chắc là chó hàng xóm nhà bác phi
Bình thường lưng chúng ta thẳng nhưng đi qua đường thấy tờ tiền 500k nó rơi dưới đất ta cúi xuống nhặt. Có thằng bỏ mẹ nó chụp ảnh post lên mạng thế là các em vào đánh giá là: Anh này lưng cong, chân rạng chắc có vấn đề về xương. Xin hết.

Hung.tinhyeu

Active Member
Đấy là bác tự nói đấy nhé .chưa lớn đã bị rủa chắc cũng thành chó loại thải hồi thôi
Chào manhbatai, đúng là mình tự nói mà, có ai nói thay cho mình đâu. Còn sau này nó có bị thải loại hay không thì chỉ có người chủ nuôi nó mới biết được. Còn cả một quá trình dài để theo dõi.

Bác chủ có em này ở quê thi thoảng cập nhật thông tin để anh em cùng biết nhé. THân

manhbatai

Member
Em này nguồn gốc ở sài gòn nhà anh phi con của fem thế mà bảo là chó quê .các bác cứ hay chem chủ chó chăm sóc cẩn thận không hỏng thì tiếc lắm chúc cún hay ăn chóng nhớn

thaihoang

Member
vậy là em này là con của Pen à,thế mà bác chủ TOPIC nói là chó Quê muốn khoe chó thì cứ khoe chứ ngại gì.chó mình tuy hơi lỗi mấy tý thì mình cố gắng chăm biết đâu về sau lại đẹp như Bố thì........................................

hoangtkv

Active Member
Em này nguồn gốc ở sài gòn nhà anh phi con của fem thế mà bảo là chó quê .các bác cứ hay chem chủ chó chăm sóc cẩn thận không hỏng thì tiếc lắm chúc cún hay ăn chóng nhớn
vậy là em này là con của Pen à,thế mà bác chủ TOPIC nói là chó Quê muốn khoe chó thì cứ khoe chứ ngại gì.chó mình tuy hơi lỗi mấy tý thì mình cố gắng chăm biết đâu về sau lại đẹp như Bố thì........................................
Các bạn suy nghĩ thật là buồn cười quá. Người nhà quê không có tiền nuôi chó đẹp à, người ở quê không được quyền nuôi chó hay sao mà tôi bảo chó quê tôi các bác đã bảo là khoe chó.
Giả tưởng có một ông quê Sài Gòn ổng bảo về quê chơi thì chắc các vị cũng nói ổng là khoe khoang, đi Sài Gòn chứ vè quê gì à?

manhbatai

Member
Cún gia phả đẹp thì không nói chắc đợi người ta vào chém thì mới ...
Cậu này lắm mưu nhiều kế hiểm thật
Up thêm ảnh xem chân cẳng như nào rồi

Hung.tinhyeu

Active Member
Các bạn suy nghĩ thật là buồn cười quá. Người nhà quê không có tiền nuôi chó đẹp à, người ở quê không được quyền nuôi chó hay sao mà tôi bảo chó quê tôi các bác đã bảo là khoe chó.
Giả tưởng có một ông quê Sài Gòn ổng bảo về quê chơi thì chắc các vị cũng nói ổng là khoe khoang, đi Sài Gòn chứ vè quê gì à?
Ồ thế quê nhà bác ở vùng nào trong sài gòn, Thủ Đức, Gò Vấp hay bình Thạnh vậy. Nếu ở Gò Vấp thì gần ngay nhà em đó, có gì bác hô em một tiếng để em ghé chỗ bác xem cún với.

Có 1 con chó ở quê, cãi nhau xung quanh vấn đề về quê. haizzzzzzz ở đâu mà chẳng là quê cha đất tổ.
Có người nói thật lòng nhận xét thật lòng => con chó nó quê. Thôi thì thuận theo thiên hạ nghĩ ,em cũng có ý kiến: ôi con chó này đẹp thế, rất chất thành phố! mình vote cho bạn vì bạn sở hữu 1 chú chó rất đẹp.