• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó đi ngoài phân nhão , có bọt khí , mắt mờ đục

ducluvngoc

Member
Mình vừa mua 1 em cocker 2.5 tháng , đực , chưa tiêm thuốc . Vừa mua về được 2 hôm , nó nghịch lắm , hay cắn linh tinh , chắc tại đang thay răng , nhưng mình thấy đi ngoài phân nhão , có nhưng bọt trắng trắng , và thấy mắt rất mờ . Ai có kinh nghiệm cho mình hỏi tại sao với và làm thế nào để chữa cho em nó ~.~

hoangtkv

Active Member
Bạn nói rõ hơn một chút được không:
-Mới mua về em nó đi rắn hay nhão?
-Hiện nay phân nhão hay đã thành nước rồi, phân có dịch nhầy không?
-Phân có mùi tanh kiểu phân sống hay mùi gì khác? phận hiện chuyển màu gì rồi.

Trước mắt bạn cần dừng không cho chú cún ăn 1 2 bữa để theo dõi đã, đừng thấy nó đói hay ăn khỏe mà cho nó ăn. Chó nhìn đói 2 3 hôm không vấn đề gì đâu bạn ạ, hiện tại ruột nó đang yếu bạn càng cho ăn nhiều càng làm hại nó đấy. Theo mình đoán có thể do bé nhà bạn ăn chưa quen thức ăn nên bị đi ngoài, bạn cũng không nên quá lo lắng vội.
Bạn ra hiệu thuốc tây, nói họ bán cho thuốc cờ-lo-xít, thuốc này là thuốc chữa đi ngoài của người về cho em nó uống. Với độ tuổi của em nó thì bạn cho nó uống 2 viên/1 lần/1ngày, cứ bóp mồm ngửa cổ nó nên mà nhét vào nó sẽ nuốt. Cho uống liền 2 hôm xem hiện tượng có khác không. Nhớ là hạn chế cho nó ăn ở mức tối thiểu nhé.
Tốt nhất bạn nên theo dõi và cập nhật tình trạng của bé thường xuyên để mọi người có thể tư vấn được.

miumiu4891

b cho cún tẩy giun chưa, bị nhiều giun quá cún cũng bị đi phân nhão và có dịch trong, thỉnh thoảng còn kèm tí tí máu nâu nâu , tuần trc e TBN nhà t cũng bị ị ra giun sợ lắm, phải cho đi tẩy ngay rồi

hoangtkv

Active Member
nó còn có nốt đỏ ở bụng hu hu . Làm thế nào bây giờ
Tình hình chú cún nhà bạn thế nào rồi, đã cho uống cloxit chưa? Phân hiện nay màu gì. Nếu đến hôm nay mà chưa đỡ thì bạn nên nghĩ đến việc tiêm kháng sinh liên tục cho cún thôi.