• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó đi ỉa phân rất khô và ít

Tony_Nghia

Member
Cu Đen nhà em 4 năm tuổi nặng hơn 30kg ăn khá khỏe nhưng đi ị phân vón cục như hòn bi và số lượng phân rất ít. Toình trạng này kéo dài rồi. Giúp em với

hoangthuy

Member
có cái gì mà phải rút chứng tỏ cu ĐEN nhà em hấp thụ thức ăn rất tốt,ăn nhiều đi vệ sinh ít thì chả có gì đáng bàn,chứ ăn ít mà đi vệ sinh nhiều mới phải help my:D:))

phamhuyhoang

Active Member
cũng có thể khi nấu ăn em cho thêm bí đỏ hoặc rau vào để nó tiêu hoá tốt hơn nhé ^_^

Loo

Member
Chó bị bón do uống ít nước và khẩu phần ăn thiếu rau củ. Cần cho em ăn thêm: khoai lang, khoai tây, cà rốt, cà chua, đu đủ, rau muống, rau dền, ... Băm nhỏ rau củ trộn vào cơm cho em ăn. Tốt nhất, mình ăn canh gì thì chan canh đó vào chén cơm của em nó cả cái lẫn nước.