• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó đốm không cho con bú

tokoyi

Con đốm nhà em sinh lần đầu, ~1 tuổi. Nó rất hiền vs mọi người xug quanh. Sáng nay nó trở dạ, sinh đc 8 em tròn lẳn rất xinh. Nhưng lúc mới lọt lòng, chó mẹ liếm chó con rồi gừ, cắn chó con khi chó con có ý định bú mẹ -> chó mẹ chỉ có nhiệm vụ đẻ ra, cắt rốn cho chó con rồi bỏ mặc. Mẹ con em fải tự tay lau chùi cho khô và bơm sữa cho chó con, dọn vệ sinh nữa (dí cho chó mẹ thì ngửi và quay đi). Bây jờ chó mẹ nằm 1 góc k thèm hít ngửi dù chỉ 1 lần đến chó con nữa :(( Đối với người thì nó tỏ ra vẫn bình thường, vẫn ăn uống vệ sinh như bt!!
Các bác ơi, đốm nhà e bị sao thế :((

ppq2011

Member
cho mình đặt gạch 1 pé cái nha,mình đang nuôi 1 pé đực được hơn 1 tháng rồi.khi nào bán thì sms cho mình nhé 0974554123

tokoyi

ok bạn :)
tình hình đã khả quan hơn, đè mẹ chúng nó cho bú đc rồi

ppq2011

Member
cún nhà bạn tn rồi,vẫn chưa xuất chuồng hả bạn.có thì để rẻ cho mình 1 e cái nhé,hi.nếu được cảm ơn bạn rất nhìu

HuyDN

Member
ok bạn :)
tình hình đã khả quan hơn, đè mẹ chúng nó cho bú đc rồi
Trong giai đoạn này chó mẹ cần nguồn thức ăn đầy đủ chất dinh dưỡng.Đặc biệt là sắt,kẽm và canxi.Ngoài thị trường có Royal canin pro junior club.Có thể cho chó mẹ ăn kèm sữa và vitamin tổng hợp.Chúc đàn cún khỏe mạnh.

Nuôi & cho sinh sản mà kg tìm hiểu trước, thật hết chỗ nói. Chó cái cho sinh sản quá sớm như vầy, khác nào bắt đứa bé 13 tuổi làm mẹ :-w

tokoyi

:) trước nhà mình cũng nuôi nhiều lứa chó đẻ rồi
8 tháng tuổi đã fát dục và sinh nở rồi. chưa gặp con nào k có bản năng làm mẹ như con này :))

tokoyi

cún nhà bạn tn rồi,vẫn chưa xuất chuồng hả bạn.có thì để rẻ cho mình 1 e cái nhé,hi.nếu được cảm ơn bạn rất nhìu
rẻ là bn hả bạn :) mình cũng đang đi khảo já xem thị trường thế nào. Nuôi đàn này cũng tốn kém quá