• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó ăn thịt mặn bị hôi phải làm sao??

buniii

Member
Xu nhà em thích ăn thịt nhưng ăn là bị hôi...nghe bảo giống poodle không bị hôi lông mà?? bây giờ em phải làm sao ạ? nên cho ăn đồ khô hay ăn thịt luộc thôi ạ?
cho em hỏi là ăn phổi lợn luộc có bị làm sao không ạ?
nó không chịu ăn cơm mà chỉ ăn thịt có cách nào không ạ?8->
bôi john son baby cho chó có ảnh hưởng gì không ạ? ( chó mới mua nên e chưa dám tắm mà chỉ dám bôi phấn rôm thôi ạ :-ss)
ai hảo tâm trả lời hết giùm em cái..kinh nghiệm nuôi chó của em còn non nớt quá :s

bạn tắm cho em nó = Dầu tắm của chó hay của người? Nghiêm cấm của người nhé.
Trời đang nắng nóng, 1 ngày bạn tắm 1 lần cũng đc. Trong vòng 10 ngày liên tiếp xem có đỡ ko?
Ko đỡ thì bạn cắt ngắn lông và cạo lông em nó. Đến mùa đông lông sẽ mọc lại. Có khi còn đẹp và sạch hơn trước.

ah bây h mới đọc kĩ. Bạn đừng bôi phấn rôm, phấn rôm là bôi khi lông chó sạch và khô. chứ ko phải phấn rôm để bớt hôi.

greenclover

Bạn thử cắt thịt thật nhỏ rồi trộn đều với cơm xem thế nào. Chó nhà mình cũng thích ăn thịt, khi ăn cơm chỉ toàn bới thịt để ăn nhưng vì thịt nhỏ nên bắt buộc phải ăn cơm thì mới ăn được thịt.

buniii

Member
nếu trộn thế chó nhà mình nó không thèm ăn luôn..còn nếu để thức ăn ko đút cô nó thì nó nhị n đói cả ngày luôn..hic

nếu trộn thế chó nhà mình nó không thèm ăn luôn..còn nếu để thức ăn ko đút cô nó thì nó nhị n đói cả ngày luôn..hic
cho nhịn đói cả ngày. Ngày hôm sau bạn cho ăn cơm + nước súp ninh xương thôi. Ko cho thịt nữa.

Đừng chiều làm hư nó.
Con chó dù coi như 1 người bạn, vẫn chỉ là 1 con chó. Đừng đội nó lên đầu.

buniii

Member
có 1 hôm cho nhịn rồi bắt ăn cơm vs nước thịt nó ngửi ngửi rồi ko thèm ăn mặc dù rất đói..xong mình phải đút hì nó ăn đc 3 thìa con..hic:((

Bimm bim

Member
Nó nhịn 1 2 ngày không chết được đâu bạn ạ... Đừng thấy nó dễ thuơng mà mủi lòng là về sau nó bắt bạt bạn đấy :D ... Nhịn 1 ngày không ăn thì cho nhịn tiếp, người mà đói thì đến cơm nguội không cũng phải ăn chứ nói gì đến chó :D