• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó ăn đất

matbuonkt

con chó nhà mình rất hay ăn đất trong các chậu kiểng. K fải nó đói bụng.nó ăn rất ngon lành. Mình đoán là nó thiếu chất gì đó. các bạn nghĩ sao?nó thiếu chất gì vậy?giúp mình nhé. mình nuôi nhưng lại ít có thông tin về cách nuôi chó cho tốt hơn

duythai

Member
Ko ai giúp bạn ý ah >>>chó con nhà mình mấy hôm nay cũng cứ ăn đất với cào tường gặm >>>chả biết làm sao nữa >>>mình cho nó ăn no lắm >>>bụng căng tròn màd vân ăn tường ăn đất là sao vậy nhỉ :(>>>nó được 4 thnág ấy ah

mrjackal

Member
mình đoán là chó cào tường ăn vôi bả tường có thể nó thiếu canxi, bạn xem lại khẩu phần ăn cho chó xem, nếu cho ăn thức ăn khô thì thử thay đổi loại của hãng khác, nếu thức ăn bình thường thì nên bổ xung cho nó bằng cổ + đầu gà ( bỏ da lọc mỡ chặt mỏ, thái nhỏ tầm 2 cm, vừa rẻ lại vừa bổ, mình mua ở chợ chỉ 2000 / cái) mình nuôi Golden trưởng thành, 1 bữa ăn 3 cái cổ gà, ngày 2 bữa, tuần 3 ngày ăn như thế) và có thể bổ xung thêm canxi bằng thuốc ( đọc hướng dẫn của bác sĩ greenvet)...

Để chó không ăn đất cát, hoặc ăn những thứ linh tinh rơi vãi dưới đất, cào tường ăn... thì bạn có thể mua mù tạt bôi vào những thứ không muốn nó ăn ( hay gặm, nhất là với chó con ngứa răng. Giầy dép chẳng hạn), nó ăn vài lần bị cay là sợ sẽ không dám ăn linh tinh ngoài những thức ăn trong bát của nó nữa. Lúc bôi đừng để nó nhìn thấy...

Chúc chó của bạn hay ăn chóng lớn :D

bivami

ý kiến về chó hay ăn đất

Tôi thấy mấy bà bầu thỉnh thoảng vẫn thèm ăn bậy bạ. Chắc chó nhà bạn cũng vậy, thiếu chất gì đấy. Thay đổi thức ăn, đa dạng xem sao? Mong tin tốt lành.

mình đoán là chó cào tường ăn vôi bả tường có thể nó thiếu canxi, bạn xem lại khẩu phần ăn cho chó xem, nếu cho ăn thức ăn khô thì thử thay đổi loại của hãng khác, nếu thức ăn bình thường thì nên bổ xung cho nó bằng cổ + đầu gà ( bỏ da lọc mỡ chặt mỏ, thái nhỏ tầm 2 cm, vừa rẻ lại vừa bổ, mình mua ở chợ chỉ 2000 / cái) mình nuôi Golden trưởng thành, 1 bữa ăn 3 cái cổ gà, ngày 2 bữa, tuần 3 ngày ăn như thế) và có thể bổ xung thêm canxi bằng thuốc ( đọc hướng dẫn của bác sĩ greenvet)...

Để chó không ăn đất cát, hoặc ăn những thứ linh tinh rơi vãi dưới đất, cào tường ăn... thì bạn có thể mua mù tạt bôi vào những thứ không muốn nó ăn ( hay gặm, nhất là với chó con ngứa răng. Giầy dép chẳng hạn), nó ăn vài lần bị cay là sợ sẽ không dám ăn linh tinh ngoài những thức ăn trong bát của nó nữa. Lúc bôi đừng để nó nhìn thấy...

Chúc chó của bạn hay ăn chóng lớn :D
Đúng là chó nhà bạn bị thiếu canxi đấy!!!Mà mình cũng không hiểu sao chó nhà mình cũng hay liếm đất. Kể cả những thứ ở dưới đất nó cũng ăn.Mình không biết làm cách nào để khắc phục.Nếu cứ để như thế này rất có thể bé nhà mình sẽ bị hóc,....Có bạn nào có cách gì không bày cho mình với!!!!:praying: