• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó ói ra nước màu vàng cam!

WMinaW

Con Mina nhà tôi vốn kén ăn nên việc bỏ bữa là thường, hai hôm qua nó ăn đủ bữa và bữa tối nó ăn cơm với gà ướp dầu điều.

Trưa nay tôi cho nó ăn cơm tôm, nó không ăn rồi đầy đi. Ngay sau đó thì ói ra nước màu vàng cam.

Liệu nó có bị bệnh gì không hay do bị nghén.

Vì khoảng ngày 15-1 nó có đi chơi mất 4 tiếng mới về nên cả nhà lo quá đi tìm thì thấy nó chạy về theo, bình thường nó chỉ đi có 5 phút. Sau lần đó thì không có lần nào nó đi chơi lâu như vậy nữa.

Tính từ lúc nuôi nó đến giờ cũng đã được một tuổi.

Mong BS giúp đỡ, xin cảm ơn.

Đây là hình tôi mới chụp nó hôm nay.

Mới đây nó lại ói ra nước vàng 1 lần nữa.

WMinaW

Mới đây nó đi ra máu với nước, bệnh nó có nghiêm trọng không BS?

Pham Thang

Member
Bạn nên cho cún đi khám gấp , với hiện tượng trên không chữa ngay dễ đưa cún ra đồng sớm đấy. Chúc may mắn nhé

WMinaW

Tối nay nó lại ăn và quậy như bình thường, hóa ra nó chê cơm dở. Thấy nó được vậy cũng bớt lo.

Tối nay mình cũng định đem nó đến bs mà nhiều người chỗ mình can vì chỗ mình chỉ có 1 bs mà nghe nói chữa đâu chết đó. (bs đó ko có bằng mà ) :(

Bạn nào ở ĐN biết có bs nào mát tay chỉ giùm mình với. Để cho bé nó đi càng sớm càng tốt.

Có thể do bạn cho chó bạn ăn không đúng buổi và đồ ăn không được ngon và chó không ăn .Cũng giống người vậy khi không ăn đúng giờ và buổi thì đau dạ dày đó.mày nghỉ em nó bị đau dạ dày như người vậy.Bạn nên cho em nó ăn những thức ăn ngon hơn tí chắc em nó sẽ vui hơn và khôhng làm bạn lo như vậy nữa.hãy quí nhưng gì mà mình đang có đừng để khi nó xa rồi mình lại thấy tiếc nhé