• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chít và Bớt

Hôm trước vừa tìm mua được một em mèo ở Thái Nguyên, may quá không phải nhọc công xuống HN. Nhưng mà em nó hơi nhỏ, được hơn 1 tháng, lại sống với chủ chỉ có mục đích kinh doanh chứ chẳng thương yêu mèo thực sự nên tội quá, người bẩn, lấm lem, tanh mùi cá, về lại còn đành hanh xì Chít trước. Lúc đầu Chít còn im lặng, sau tức quá quay ra xì, khẹc lại. Giờ 2 đứa vẫn chưa thể sống hòa bình được, mình làm theo lời khuyên của một số bạn trên VP, tắm cho Bớt (vì em nó có 1 cái bớt đen trên trán nên mình đặt tên là Bớt luôn:D), nhưng có vẻ tình hình vẫn chưa khả quan. Em Bớt này mình đem về định để làm vợ Chít, nhưng không biết bao giờ 2 đứa mới hòa thuận với nhau nữa.
Tặng cả nhà mấy bức ảnh của Chít và Bớt

Chít rất hay mút chân như thế này.

Chít ngái ngủ, ghét lắm, ngủ suốt ngày.

Hì, ảnh này Bớt cũng bị chụp lúc mới ngủ dậy, còn mắt nhắm mắt mở, cái bớt trên đầu nhìn ngố quá.

Không chỉ có Bớt đen, em còn 2 mắt 2 màu nhé, nhưng chụp bằng điện thoại nên nhìn không rõ.

Yêu Chít và Bớt lắm

à méo

Member
cứ nhốt chung vài ngày là chúng nó quen nhau ấy mà bạn! Mà hai đứa trông bé thế đã định cho kết hôn rồi đấy à? ^^

cứ nhốt chung vài ngày là chúng nó quen nhau ấy mà bạn! Mà hai đứa trông bé thế đã định cho kết hôn rồi đấy à? ^^
Uhm, mình cũng hy vọng như vậy. Chưa thấy có luật hôn nhân & gia đình của mèo nên mình cứ cho em nó lấy vợ sớm cho chắc ăn. Đùa vậy thôi, Chít nhà mình được hơn 4 tháng, còn Bớt được hơn 1 tháng, cũng không muốn bắt Bớt về sớm thế nhưng chủ cũ của Bớt là dân kinh doanh mà, họ chỉ muốn bán mèo nhanh nhanh chóng chóng, và cũng chẳng chăm sóc nó cho tử tế nên mình đón về chăm em nó cho lành. Mình muốn tìm vợ cho Chít từ sớm vì mèo bé có vẻ dễ quen với nhau hơn là lớn (híc, nhưng đón về mới thấy chúng vẫn gầm ghè suốt ngày đêm), hơn nữa là mình lo xa, sợ đến tuổi lớn, Chít không có sẵn vợ trong nhà, đi lang ở ngoài, bọn câu mèo nó bắt mất. Ở Thái Nguyên bọn câu mèo cứ nhan nhản ấy, mèo nhà dì mình đẻ được 4 con, mới được hơn 1 tháng thì bị chúng nó vồ mất, 4 con mèo mồ côi còi cọc, hơn 3 tháng rồi mà vẫn như thế này này:

anhbob

Member
Úi dà, nó khè khẹc nhau chán chê rồi đến tuổi trưởng thành nó cũng sẽ yêu nhau thôi em ạ, chả phải lo đâu. Đành hanh như con Abu nhà chị mà đến lúc vẫn phải chịu đực đấy thôi. Ban đầu đứa nào chả thế, về sau thì yêu nhau tuốt í mà.

xammiu

Member
hic nhìn mấy em mèo nhà dì bạn nhìn thương quá sao bạn không kiếm vợ cho Chít từ mấy em đó vừa cưu mang dược 1 bé mèo đáng thương vừa bạn không tốn tiền mang 1 bé khác về trong khi dì bạn có sẵn mèo cần dược chăm sóc, nhìn các bé đấy mà thương quá da dẻ mặt mũi tay chân các em ...huhu

Úi dà, nó khè khẹc nhau chán chê rồi đến tuổi trưởng thành nó cũng sẽ yêu nhau thôi em ạ, chả phải lo đâu. Đành hanh như con Abu nhà chị mà đến lúc vẫn phải chịu đực đấy thôi. Ban đầu đứa nào chả thế, về sau thì yêu nhau tuốt í mà.
Nghe chị nói em nhẹ cả người. Tại cả nhà cứ bảo em: Ép dầu ép mỡ ai nỡ ép duyên, làm em lo quá, mấy hôm nay thấy Chít không xì khẹt nữa, nhưng cái kiểu làm quen dở hơi của nó thì thật không thể chịu nổi. Chít cứ chạy theo Bớt, Bớt sợ càng cắm đầu cắm cổ chạy, Chít càng đuổi, đến khi đuổi kịp hoặc là Chít vuốt má (chắc chắn là không đau vì em vẫn bấm đầu móng cho Chít), hoặc là hít hít, ngửi ngửi thì ngay lập tức bị cô nàng quay lại tát cho rõ đau (vì Bớt còn bé nên em chưa cắt mòng, để nó tập chạy nhảy cho an toàn). Lại còn nữa chứ, cái giỏ ngày trước em xin ở nhà chị ấy ạ, lúc đầu Chít nó cứ ngủ với em, cả nhà đi vắng nó mới vào đấy nằm, nhưng từ ngày Bớt về, nó lo giữ của, cứ quanh quẩn ở chỗ cái giỏ, Bớt có bén đến là biết tay:nailbitting::nailbitting::nailbitting:. Còn Bớt ngày đầu về bị nhốt trong cái lồng chim, thế là nàng ta coi đấy là vùng tự do của riêng nàng nên mỗi khi bị Chít đuổi là hay chui vào đấy rồi thò tay ra khiêu khích;). Em cũng mong tình cảm của 2 đứa tiến triển tốt đẹp, chứ đêm nào cũng đuổi nhau rầm rầm quanh nhà thì mệt em lắm:D

hic nhìn mấy em mèo nhà dì bạn nhìn thương quá sao bạn không kiếm vợ cho Chít từ mấy em đó vừa cưu mang dược 1 bé mèo đáng thương vừa bạn không tốn tiền mang 1 bé khác về trong khi dì bạn có sẵn mèo cần dược chăm sóc, nhìn các bé đấy mà thương quá da dẻ mặt mũi tay chân các em ...huhu
Uhm, thương lắm bạn ạ. Lúc đầu mình cũng định bắt một em màu tro trong đàn.,Nhưng đàn có 4 con, dì mình đã cho anh người làm 2 con xám tro, 2 con vàng giờ dì vẫn đang nuôi nhưng định cho nó to béo một chút thì tách ra cho bà ngoại 1 con, dì nuôi 1 con:). Hôm vừa rồi mình xuống bắt bọ cho 2 em vàng xong lạnh hết cả người, tổng cộng 2 em khoảng gần 100 con, mà mình còn chưa bắt được hết ấy. Để mình kể cho các bạn nghe, tội lắm, trong 2 em vàng, có 1 em nhớ ti mẹ quá thế là mút ... tai em còn lại:(:(, lúc đầu thì đỏ tai lên, sau đấy thì tróc hết lông, và cuối cùng là trợt da ra nữa:(:)((. Thế mà em kia vẫn cho mút, híc, lúc mình xuống, gạt nó ra mà không được, cứ xông vào nằm sát cạnh ấy để em nó mút:(:)((.

Hi, hôm qua tranh thủ lúc em nó ngủ, mình cho nằm gần nhau, thế mà cũng nằm im, tranh thủ chụp được mấy bức ảnh post lên cho cả nhà chiêm ngưỡng.

Hai vợ chồng ngủ tình cảm không nè:dancing:

Quay lưng vào nhau nè:kiss:

Rồi bỗng nhiên thấy Chít cựa mình rồi quay ra ôm Bớt, 2 chị em mình choáng, đang định chụp một kiểu độc đắc thì Chít mở mắt và ngoạm luôn vào lưng Bớt:nailbitting::nailbitting::nailbitting:, mình hoảng quá vội lôi 2 đứa ra. Híc, lúc ngủ thì thoải mái, kể cả lúc thức nếu cho 2 đứa quay lưng vào nhau thì nằm cạnh nhau vẫn ngon ơ, thậm chí cho Bớt nằm lên lưng Chít cũng không sao nhưng chỉ cần để 2 đứa nhìn thấy mặt nhau thì ...^:)^^:)^

Bớt ngây thơ, giả nai;;)

Mắt u buồn, anh Chít ơi bao giờ mình hòa thuận???:(

Kiểu ngủ độc đắc số 1 của Chít;)

À cả nhà mình ơi, Bớt nhà mình mới được hơn 1 tháng, nặng 550g, không biết đã uống thuốc tẩy giun được chưa nhỉ, mà cho uống liều 1/6 viên fugacar có nhiều quá không? Mình đang băn khoăn vì em nó còn bé quá, như Chít thì mình tiêm thuốc tẩy giun nhưng phải hơn 2 tháng mới tiêm được, mà Bớt thì bụng to quá rồi, nhiều hôm đi phân có máu, biểu hiện có giun, mình đoán có nhiều giun lắm ấy, người thì gầy nhìn xót lắm.:(:)(:)((

xammiu

Member
1/6 tớ nghĩ hơi nhiều đấy con mèo nhà tớ 5k cho 1/6 mà tịt giun luôn tới giờ, hay bạn cho thử 1/12 xem ~.~ hơn cực vì cắt nhỏ nhưng mà yên tâm không sợ em nó sốc thuốc