• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chân thành gửi lời cảm ơn đến anh Khánh nhữ và anh em CLB

Em văn chương kém nên vào đề luôn

Trước khi OFF đầu xuân quý tỵ Ball nhà em bị nấm da viêm da nặng và có chiều hướng năng thêm khi các vết nấm bắt đầu rụng lông em đang rất đau đầu về vấn đề này

đã thử dùng dầu tắm nigioran dùng thuốc D E P tắm lá chè xanh lá đắng sát tranh nhưng nó chỉ có tác dụng kìm hãm sự lây lan mọi thứ đang rất bế tắc

vào hôm qua ngày 3/3/2013 đi tham gia OFF và anh khánh đã HD một cách

mua thuốc có thành phần ketamin à nhầm Ketonazole và thuốc chống viêm

nghe lời anh quyết tâm 1 lần nữa

và sau khi dùng thuốc 1 viên ketocnaole và 2 viên chống viêm

đến chính xác trưa ngày 4/3/2012 Tất cả các vết viêm đỏ không còn đỏ nữa ball cũng giường như không thấy ngứa nữa nó vui đùa rất nghịch ngợm

em thấy rất vui mừng khi thấy cún có tiến triển tốt đến bất ngờ như vậy

và cảm ơn anh em và đặc biết là anh khánh rất nhiều

tiện đây anh em nào đang nuôi bully cũng gặp tình trạng nấm da đỏ rồi loang ra và có vầy gàu anh em cũng thử cánh này đi

ra hiệu thuốc mua 1 hộp thuốc có tên là ketoconaole và 1 vỉ chống viêm tùy vào cân nặng của cún anh em sử dụng đúng theo HD SD trên bao bì

bonus : trong lúc viết bài này con ball nó cứ ngồi lắc lư cái đầu :)) =)) đáng yêu quá he he

Khánh Nhữ

Active Member
Đây là kinh nghiệm và bài thuốc rất đơn giản dành cho những người nuôi Bull mà a đã có duyên được biết nên chia sẻ cho ACE để những chú Bully của chúng ta ko bao giờ bị ngứa ngáy khó chịu, làm " bạc tóc " các ông chủ nữa...!

chekute

Member
Bài này cũng chuẩn lắm :D , nhưng cũng tùy vào mức độ nặng hay nhẹ , tốt nhất phòng bệnh hơn chữa bệnh , có dấu hiệu cho uống là sẽ đơ ngay chứ để đến nặng quá vừa tốn tiên của lại tốn cả sức người :D , chúc cún cua bạn mau khỏe .