• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chân Dung Những Nhà Vô Địch Rottweiler

petlovar

Member
Ghiền quá, post hình và thông tin của các nhà Vô Địch cho ACE xem, nếu được anh em đóng góp phụ nhé.

1) Bronko od Dragicevica World Champion 2001
(Vô địch thế giới năm 2001)

DOB: 4/20/98 - 5/6/2007, cao: 67 cm, nặng: 56 kg

Nơi Sinh: Trại http://www.oddragicevica.com/

Thành Tích: Vô địch thế giới năm 2001, vô địch Hungary, vô địch Romani, vô địch Yugoslavia, đạt nhiều giải Adult & Youth 20x CAC, 17x CACIB, 3x R.CACIB, 10x BOB & BIS.

Cha: Gil Crni Lotos
Mẹ: Lola

petlovar

Member
Tiếp theo nha anh em.
2) Morro von der Scherau

DOB: 01.05.2002

Nơi sinh: http://www.von-der-scherau.de/

Thành tích: HD/ED free, IPO I, ZTP UA, DNA AKC Giải vô địch cuộc thi quốc tế, Vô địch Ukraine, Vô địch Moldova, Vô địch Russian Rottweiler Club , Vô Địch Estonia, Latvia and Lithuania, giải con giống Polish rottweiler club 2007 ... Con của Morro và cháu cũng đạt khá nhiều danh hiệu...v...v...

Cha: Vico vd Flugschneise HD/ED frei, SchH3 DT/VDH Ch

Mẹ: Gesa von der Scherau DT/VDH-CH HD +/- ED + SchH 3 AD BH IPO 3

Hong Minh

Member
mình tưởng là em nó vô địch VIỆT NAM, chứ em vô địch thế giới năm 2001 bạn khoe ra có ý nghĩa gì ở mình đâu cơ chứ?

petlovar

Member
mình tưởng là em nó vô địch VIỆT NAM, chứ em vô địch thế giới năm 2001 bạn khoe ra có ý nghĩa gì ở mình đâu cơ chứ?
chào bạn HongMinh!

Mong bạn đọc rõ Chủ Đề mình đã post nhé, "Chân Dung Những Nhà Vô Địch Rottweiler", đâu có chữ VIỆT NAM. Và cũng nói rõ luôn là mình post bài trên, với tinh thần chia sẽ, học hỏi, trao dồi thêm sự hiểu biết, kinh nghiệm và vui vẻ với anh em thôi, không "KHOE" gì cả nhé, vì đâu phải là của mình đâu mà khoe.

Mong bạn khi viết bài trã lời nên dùng những câu từ thiện cảm hơn và hãy "SUY NGHĨ" trước khi mình muốn nói hay viết bất cứ điều gì nhé. Thân.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào bạn Petlovar ! những hình ảnh và thông tin về những chú Rottweiler vô địch là rất tốt và có ý nghĩa nhiều cho các fan thấy được cái đẹp của giống Rottweiler được cả thế giới công nhận là như thế nào . trước đây mình cũng thường lên mạng để lấy thông tin của các giải vô địch thế giới như ADRK ( tổ chức tại Germany ) và IRF ( tổ chức tại italy ) hình ảnh và kết quả cuộc thi Rottweiler thế giới nhưng sau này vì bận quá nên không tiếp tục được , nếu bạn có thời gian để sưu tầm và tiếp tục phát huy để những người yêu quý Rott tham khảo và học hỏi thì còn gì bằng . 1 lần nữa xin cám ơn những đóng góp của bạn

petlovar

Member
Tiếp nữa nhé anh em

3) Balou von der Maxi Rott

Bấm Vào Link Để Xem Hình Kích Cỡ To Hơn:

http://www.maxirott.com/index.php?option=com_content&view=article&id=10&Itemid=2

http://www.maxirott.com/index.php?option=com_content&view=article&id=10&Itemid=2

Sinh Tại: www.maxirott.com/

DOB : 01. 03. 2005.

Cha : Gil Von Hause Milsped
Mẹ : Sindy Von Der Alten Festung

Thành tích: Vô Địch V1 ADRK KS 2008 & AUSLANDSIEGER 2008, Giải nhất Con Đực của Croatia Breeding, Giải nhất BALKAN SIEGER 2008, Vô Địch Croatia & Slovenia, Vô Địch Trophy Sieger 2008 + Slovenia Sieger 2008 + Udine show Sieger 2008, đoạt giải Hungarian Club Sieger 2007...

Đặc biệt tháng 8 năm ngoái, Balou đoạt giải nhất tại Đức

LION_2009

Active Member
chào bạn HongMinh!

Mong bạn đọc rõ Chủ Đề mình đã post nhé, "Chân Dung Những Nhà Vô Địch Rottweiler", đâu có chữ VIỆT NAM. Và cũng nói rõ luôn là mình post bài trên, với tinh thần chia sẽ, học hỏi, trao dồi thêm sự hiểu biết, kinh nghiệm và vui vẻ với anh em thôi, không "KHOE" gì cả nhé, vì đâu phải là của mình đâu mà khoe.

Mong bạn khi viết bài trã lời nên dùng những câu từ thiện cảm hơn và hãy "SUY NGHĨ" trước khi mình muốn nói hay viết bất cứ điều gì nhé. Thân.
Rất cảm ơn bạn ! Đã sưu tầm những hình ảnh đẹp để cho mọi người xem và thưởng thức . Xem nhiều chó đep thì mới nhận thức và đánh giá được chứ. Không phát bừa ẩu thì sao ?

petlovar

Member
vô địch tiếp theo nha.. Lần này ưu tiên cho "Phái Nữ" nha anh em. Rottweiler Female cũng đạt vô địch như "Mấy Ông" chứ bộ. Ở nước ngoài như Đức & Ý, thì "Quý Ông" thi riêng và "Quý Bà" thi riêng đấy các bạn.

4) Redwood Krest's Fienx (FEMALE)

DOB: August 18, 2002

Nơi sinh: Trại Redwood Krest

Cha: UMBRO VAN HET POLDERBOS
IPO III, BH, BST, Belgian Selection (Lifetime Körung)

Mẹ: BRENDA VON IMMENSTETTEN
Multi V1 SchH I, BH, AD, Ztp, BST

Thành tích: IFR Hạng nhì vô địch thế giới 08, vô địch thế giới IRF Câu Lạc Bộ các nhóm trại 08, vô địch Argentina 08, WWR vô địch quốc tế Siegerin 08, giải nhất ARV quốc gia Siegerin 07, PCRC Siegerin 07 vô địch Canada 05 và nhiều lần thắng giải V1 tại các cuộc thi.

petlovar

Member
Những nhà vô địch thì không bao giờ giới hạn độ tuổi và thời gian, anh em hãy cùng Petlovar trở về quá khứ chút để xem Rottweiler Vô Địch lúc xưa như thế nào nhé.

Chắc chắn là sẽ khác với những con vô địch sau này mà chúng ta thấy rồi và thậm chí tiêu chuẩn chấm điểm của ban giám khảo Rottweiler cũng thay đổi theo chút theo thời gian.

5) BENNO Von Der Schwarzen Heide

DOB: Qua Đời

Nơi sinh: trại Der Schwarzen Heide

Cha: SANTO vom Schwaiger Wappen ( Vô Địch Thế Giới + quốc tế và Mỹ )
WS/, EPS, AS, SchH III, IPO III, FH, AD, Korung, Gekort,
Multi. V-1 Rated, Medallion Specialty Winner, Best in Show Bayern Sieger,
Landsberg Sieger, Nurenburg Sieger, 1986 & 87 Berger Sieger, Silver Sire.

Mẹ: LAILA von Hohenhameln
SchH I, AD, ZtPR, HD- Multi V-1 Rated.

Thành tích: 1996 USRC Câu Lạc Bộ sieger, 1996 Giải Nhất USRC DogShow, Giải ARC Con giống tốt, 1993 Đoạt giải Landesgruppe Sieger & Giải những con đẹp nhất, 1993 Landesgruppe nhất Chó Huấn Luyện, 1991 thắng giải nhất ARC quốc gia, Vô Địch World Sieger + Europasieger + Munchensieger 1990, Vô Địch 1988 Austrian Bundessieger và 1987 Bundesjungensieger.

luv_rott

Member
anh petlovar post thêm thông tin về những năm tiếp theo cho ae mở mang tầm mắt đi :D

petlovar

Member
cám ơn luv_rott nhé ... Cũng đang ghiền lắm đây, tại vì mấy ngày hôm nay TENNIS nó hành quá nên không có thời gian.

petlovar

Member
Anh em ta cùng ghiền nào .. mại dzô mại dzô .. :D

6) GONZZO EARL ANTONIUS Vô Địch Thế Giới Năm 2006

DOB: Born: 20.05.2002

Nơi Sinh: Trại Earl Antonius

Cha: Noris von der Alten Festung
INT/SLO/HR/HRY/HU-CH
KS`01 SG1; IPO 3 HD Free IPO I

Mẹ: Ria Flach Rosse
SCG CH
ADRK KS`02 V3 Open Class
HD ED Free IPO I

Thành Tích: Vô địch Quốc Tế VDH/SCGJ/SCG/BIH/CRO/VEJ-CH, Đoạt giải trẻ F.C.I.Vice Europa Young
Champion, Vô Địch Thế Giới IFR 2006, Vô địch FCI Châu Âu 2007, Thắng giải Benelux nhiều năm liền từ 2004 - 2007, I.F.R World Show Argentina và nhiềi giải V khác...

petlovar

Member
7) Heska Vom Kummelsee ( FEMALE )

Dob: Feb 19 2006

Nơi Sinh: Trại Vom Kummelsee

Cha:

BH, AD, VPG1, ZTP
( Con trai của huyền thoại MAMBO VON DER CROSSENER RANCH)

Mẹ:

NIKITA VOM KUMMELSEE
BH, AD, VPG1, ZTP
( Con gái củA BALOU VOM SILBERBLICK)

Thành tích: 2008 NIRK Norcal Regional Siegerin, 2008 West Coast Landesgruppe Siegerin, 2008 USRC SW Regional Select Con cái trưởng thành, 2007 Giải Trẻ Quốc Gia và Chiến Thắng giải Merit, 2007 Giải trẻ ARV NW Regional Siegerin, 2006 giải nhất chó con West Coast Landesgrupppe và USRC SC Regional...

LION_2009

Active Member
Chân Dung

7) Heska Vom Kummelsee ( FEMALE )

Dob: Feb 19 2006

Nơi Sinh: Trại Vom Kummelsee

Cha:

BH, AD, VPG1, ZTP
( Con trai của huyền thoại MAMBO VON DER CROSSENER RANCH)

Mẹ:

NIKITA VOM KUMMELSEE
BH, AD, VPG1, ZTP
( Con gái củA BALOU VOM SILBERBLICK)

Thành tích: 2008 NIRK Norcal Regional Siegerin, 2008 West Coast Landesgruppe Siegerin, 2008 USRC SW Regional Select Con cái trưởng thành, 2007 Giải Trẻ Quốc Gia và Chiến Thắng giải Merit, 2007 Giải trẻ ARV NW Regional Siegerin, 2006 giải nhất chó con West Coast Landesgrupppe và USRC SC Regional...
Thay mặt toàn thể ACE trong diễn đàn cảm ơn bạn ! Đã cập nhật thông tin chân dung nhà vô địch rottwellre . Kính mong bạn có thời gian cập nhật thường xuyên để mọi người được chiêm ngưỡng những chú chó đẹp . :-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

petlovar

Member
Ghiền quá cũng phải post lên chia sẽ cùng anh em thôi ... Hy vọng năm nay và vài năm tới nữa, Phong trào Rottweiler sẽ khởi sắc, nóng bỏng và nhộn nhịp hơn nhé anh em. Thân.