• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cháu nội của larus von batu quay trở lại DD

mahaloca

Member
mấy hôm nay mình có hứng quá mang khoe các bác mấy con cún của mình các ACE cũng đã biết quá em này rồi ạ hôm này mừng em nó được 1 năm 15 ngày tuổi mình úp lên mấy kiểu ảnh ACE cũng xem và nhận xét ạ. Với lại học được vài đường, kiểu chụp ảnh mà bác thuấn và anh TRINHDINHCHUONG tư vấn cách chụp ACE đưng chê em nhe em buồn lắm vì em vânx làm chưa được chuẩn chó lắm cún vẫn nghịch lắm nên khó chụp.

mahaloca

Member
còn mấy kiểu ảnh xót lại thấy cũng đẹp đẹp up nôt lên cho ACE nhìn. ah cún của em đến hôm nay là được 1 năm 15 ngày tuổi nặng 40 KG các bác xem như thế có được không ạ hay hơi gầy 1 chút .......

mấy hôm nay mình có hứng quá mang khoe các bác mấy con cún của mình các ACE cũng đã biết quá em này rồi ạ hôm này mừng em nó được 1 năm 15 ngày tuổi mình úp lên mấy kiểu ảnh ACE cũng xem và nhận xét ạ. Với lại học được vài đường, kiểu chụp ảnh mà bác thuấn và anh TRINHDINHCHUONG tư vấn cách chụp ACE đưng chê em nhe em buồn lắm vì em vânx làm chưa được chuẩn chó lắm cún vẫn nghịch lắm nên khó chụp.
Tay nghề chụp ảnh "lên" rồi đấy, lần sau cho ra sân bóng chụp sẽ đẹp hơn.
Tấm này đẹp

mahaloca

Member
cảm ơn bác đã có lời khen. thế bác không cho em một tí ý kiến ạ con King ( con ) của em hôm này là 1tuổi 15 ngày nặng 40kg như thế đã ổn chưa ạ béo hay còi ạ.

Thanh_arch

Member
Xin có đôi điều nhận xét sau với bạn như sau:
- Cún có thân hình to khoẻ, mình dày, chân tay to khá cân đối. Trông tướng tá rất oai phong.
- Bộ lông 2 lớp xốp dày, chất hơi xơ, màu mảng rõ ràng, không nổ trên lưng-> tốt, nhưng không được đỏ.
- Phần đâu: tai không ke, tỉ lệ tai xấu. Khuôn mặt đen, nhưng đôi mắt có vẻ không tinh nhanh nên trông chưa thể hiện được thần thái tinh nhanh, dữ dằn. Hộp mõm hơi bé và nhọn
- Toàn thể khi chụp ảnh khá đẹp, có độ dốc (tạo dáng mà) nhưng cái lưng thiếu độ cong cần thiết (cái này rất quan trọng liên quan đến độ uyển chuyển, điệu đàn của GSD)
- Sum: Chém thì cứ chém nhưng chốt lại đây là 1 chú chó tương đối đẹp, là mong ước của khá nhiều người, (trong đó có T-Arc) nhưng để bới bèo tìm bọ thì vẫn còn nhiều cái tiểu tiết khác, nhưng những cái đó không quang trọng thì bỏ qua ^^

cảm ơn bác đã có lời khen. thế bác không cho em một tí ý kiến ạ con King ( con ) của em hôm này là 1tuổi 15 ngày nặng 40kg như thế đã ổn chưa ạ béo hay còi ạ.
Như vậy có vẻ hơi béo rồi chứ không còi đâu.Từ bây giờ trở đi em cho nó ăn ít tinh bột (gạo) độn thêm nhiều chất xơ (rau) vào, thường xuyên cho nó gặm xương, làm sao để cho nó nhìn có vẻ "xương xương" một chút vì bây giờ khung xương còn non và yếu mà bắt nó gánh 40 kg trọng lượng cơ thể là quá đấy. Làm sao cho nó giảm cân xuống còn 36-37 kg là vừa. Không sợ như thế là gầy đâu, sau 2,5 tuổi em lại cho nó lên 40 kg hoặc hơn cũng vừa mà.

Tóm lại là giảm tinh bột, tăng chất xơ, lượng chất đạm (thịt cá) giữ nguyên. Sờ tay vào mông nó (chỗ gần khấu đuôi) thấy trơ hai cái xương hông là được, còn phẳng lỳ là béo. Con chó béo di chuyển nặng nề, không dẻo dai, chóng mệt, nhất là tuổi này khung xương phát triển lệch lạc. Anh chỉ sợ chó béo thôi chứ không sợ gầy. Gầy nhưng mà khoẻ, nhanh nhẹn sẽ hơn béo mà chậm chạp. Em cần chú ý nhé. Ở đức đi thi chó béo là bị mất điểm đấy.

mahaloca

Member
cảm ơn 2 bác đã có lời khuyên. đúng như bác Thanh_arch nhận xét về cún của em thật là hay. em công nhận cún của em độ ngù hơi ít tai không được ke cho lắm . và mặt bé , Lông không đỏ. nhưng theo em được biết không biết có đúng không nữa
1- dòng chó lông xốp này ít ngù và tai bé nên cũng ít ke
2- mặt bé đúng là mặt bé thật nhưng từ lúc nó 8 tháng tuổi đến nay em thấy mặt nó to ra nhiều rồi không biết còn to ra được nữa không?
3- màu không đỏ là vì em chụp ảnh không có ánh nắng mặt trời và chụp vào luc 4h chiều nữa chứ ở ngoài nó đỏ lắm, em giám khảng đỉnh đỏ cháy cơ, không phải em khen chó của mình đâu mà sự thật là như vậy , em kết nhất cái màu đỏ của nó đấy, để một ngày nào đó đẹp trời có ánh nắng em chụp lại cho bác xem, không biết em nói 2 ý trên có đúng không nếu không đúng xin bác đưng cười chê em vì em cũng mới chơi cún thôi. mà bác chỉ giáo thêm , cảm ơn a nhiều lắm.

Thanh_arch

Member
Có chơi thì phải có nhận xét mà bạn, ai cũng vậy đều phải biết nhận ra những ưu, nhược điểm của cún nhà mình-không nên cho rằng cún nhà mình là đẹp nhất (kể cả trong mắt mình hay đẹp vì tình cảm). phải không bạn? mình cũng mới chơi thôi mà thua nhiều người lắm, nhưng mình hơn là mình dám vào nhận xét và chỉ ra nhưng cái mình nghĩ là đúng-sai/xấu-đẹp. Lúc nào có thời gian mình ghé qua thăm bạn và chiêm ngưỡng cún nhé. Thời gian mình ở HN và HY là 50-50 trong 24/7.

GA_DONG_TAO

Active Member
Con này chắc la lai giữa long dài với lông ngắn.... Với mình ngắn ra ngắn, dài ra dài... có nhiều em lông xốp đẹp nhưng nó không dở dở ương ương như em này. Gần như là nửa này nửa kia, không khoái lắm.

GA_DONG_TAO

Active Member
Em này hình như thiếu vận động... nhìn vài bức ảnh thấy một bên chân sau tạo dáng mà bẹp hẳn xuống như GSD đi dép... chân trước cũng không được thẳng.

mahaloca

Member
ok anh Thanh_arch noí rất là đúng em rất thích cái cách nhìn nhận của anh chứ không như nhiều người khác ở các Toplic khác em nói thẳng nhiều con cún chẳng ra làm sao nói thẳng ra là chó lại F2 =>f3 rồi mà nhiều người van khen chó đẹp rôì đẹp lắm. thật là.... như thế những anh em mới chơi chó làm sao biết được. bạn Ga_DONG_Tao ah chắc bức anh bạn nhìn ảnh không chuẩn cho lắm à, cún của mình 100% chiều nào cũng chạy bạn để ý kỹ mà xem móng chân của nó cút vào sát thịt luôn đó . nó chạy súc miệng 5km không nghỉ cũng không hê hân gì. hiiiiiiiii. à anh Thanh_arch ơi em ở Ninh Bình cơ nếu có dịp nào anh đến NB chơi anh alo cho em , em xe đón anh rồi anh em minh giao Luu. sdt là : 01235222325 ok anh

gianglongbien

Vietpet sponsor
Em này hình như thiếu vận động... nhìn vài bức ảnh thấy một bên chân sau tạo dáng mà bẹp hẳn xuống như GSD đi dép... chân trước cũng không được thẳng.
bạn đánh giá chú GSD này có hơi phần chủ quan đấy .... theo như mình nhìn chú này chân cằng không vấn đề gì hết . ngược lại rất khoẻ mạnh chủ nhân chưa tạo giáng cho chú thật chuẩn thôi , một chú GSD đẹp đầy sinh lực .

Thanh_arch

Member
ok anh Thanh_arch noí rất là đúng em rất thích cái cách nhìn nhận của anh chứ không như nhiều người khác ở các Toplic khác em nói thẳng nhiều con cún chẳng ra làm sao nói thẳng ra là chó lại F2 =>f3 rồi mà nhiều người van khen chó đẹp rôì đẹp lắm. thật là.... như thế những anh em mới chơi chó làm sao biết được. bạn Ga_DONG_Tao ah chắc bức anh bạn nhìn ảnh không chuẩn cho lắm à, cún của mình 100% chiều nào cũng chạy bạn để ý kỹ mà xem móng chân của nó cút vào sát thịt luôn đó . nó chạy súc miệng 5km không nghỉ cũng không hê hân gì. hiiiiiiiii. à anh Thanh_arch ơi em ở Ninh Bình cơ nếu có dịp nào anh đến NB chơi anh alo cho em , em xe đón anh rồi anh em minh giao Luu. sdt là : 01235222325 ok anh
Chậc, cứ tưởng ở HN (như thông tin trên nickname) thì mình đến thăm chủ và cún chứ ở Ninh Bình thì hơi xa nhỉ? Mà ở chỗ nào NB vậy bạn?

mahaloca

Member
hiiii .. em ở thành phố nb ngay trung tâm ah khi nào anh co dịp về nb cứ alo cho em, em đón anh em mình giao luu và học hỏi thêm kinh nghiêm của nhau.( nhà em dê tìm lắm nb bé thôi mà ) tốt nhất anh cứ alo em xẽ đón

GA_DONG_TAO

Active Member
Mình nhìn ảnh rất chuẩn dù mắt mình có cận hahahahahahaha.... còn nói do lỗi tạo dáng thì mình chịu, vì không biết trinh độ tạo dáng hiện nay ở VN coi như thế nào là chuẩn. Giang long biên xem vài bức hình này nhé.
Chân trước đứng thắng không?

Chân sau đây nhé.

Nhìn như thế này mà là đánh giá chủ quan? Nó đề phản ảnh qua bức ảnh do chính tay ổng chủ chọn lựa... Minh không có ý chê bai hay chọc phá nhưng cái gì cũng nên nói từ sự thực phản ánh.

mahaloca

Member
hôm nay thời tiết đẹp có năng mình chụp mấy kiểu ảnh đẻ ACE nhân xét thêm. xem mình tạo dáng và chụp ảnh có được không nhé hiiiiiiii. xấu đừng chê mình nhiều nhà mình còn nghiệp dư lắm . Thanks!

THU XUA

Member
Anh ơi . qua hình ảnh em thấy chân trước cuả em nó hơi hạ bàn thì phải .